💥 Thầu sân bay Long Thành - Những miếng ghép hoàn hảo của Liên danh Hoa Lư tại sân bay Long Thành

CTD mở room ngoại lên 100% !
Khả năng cao anh cá mập Mỹ nào đó tham gia vốn vảo CTD và CTD thầu sân bay Long Thành ?

Mình không có CTD nhé, chị dự thế vì mình có mấy em đá ở Đồng Nai.

Chỉ còn một ngày nữa làđến ngày chốt thầu nhà ga sân bay Long Thành rồi. Chốt trễ mất 1 tháng so với lịch cũ.

Hồi hộp chờ ngày mai 28/4, 10h sáng!

Nhiều dự án lớn bị thủ tục nếu chân lại
Nhưng sân bay Long Thành thì gần đến giờ cất cánh rồi…hihi

https://vietstock.vn/2023/04/bo-truong-tai-chinh-thao-go-kho-khan-day-nhanh-giai-ngan-dau-tu-cong-768-1065286.htm

1 Likes

Lần này các em thổ điạ Đồng Nai VLB , CTI sẽ cất cánh nhé.

VietnamFinance – 3 Jun 23

Sân bay Long Thành: ‘Nếu không hoàn thành công việc thì thay người’

(VNF) - Đây là chỉ đạo của Thủ tướng về việc thúc đẩy dự án sân bay Long Thành tại phiên họp Chính phủ thường kỳ tháng 5/2023, tổ chức ngày 3/6.

1 Likes

Sân bay Long Thành lần này chốt , có thể nhà thầu ngoại hay ngoại + VN.

Nhà thầu nào đi nữa thỉ các em thổ địa ĐN là VLB & CTI hưởng lợi cực lớn

1 Likes

Đồng Nai có con này là ngon nhất:

1 Likes

Với sân bay, kinh tế ĐN sẽ phát triển mạnh, các em thổ địa hưởng lợi

sau 12/06 là có kết quả chính thức nhà thầu nào được chọn hả bạn?

Đúng thế bác ơi

1 Likes
1 Likes

Dòng tiền xoay vòng giữ các ngành

Những em nào tích luỹ đẹp chưa up nhiều sẽ phi bù lại những ngày tháng đã mất! Hihi

1 Likes

CTI thật sự đang quá rẻ & tích luỹ quanh 13-14 rất lâu rồi

Trích bình của 1 bác để tham khảo

CTI đang triển khai khá mạnh dự án mỏ đá Thiện Tân 10, xây dựng dở dang của dự án này trong năm 2022 không đang kể, cuối 2022 tăng đầu tư cho TT 10 từ 35,4 tỷ lên 118,3 tỷ. Trước đó đã dừng 1 thời gian khá lâu, chắc chưa xong pháp lý. Nên trong ngắn hạn, CTI sẽ có nguồn thu mới từ mỏ đá.

Dòng tiền lớn nhất có thể ăn ngay là dự án Khu Dân Cư Phước Tân, đã chi hơn 350 tỷ cho dự án này. Mà lãi cũng chưa nhiều, vì dự án này bán đậu phộng kèm bia, TSLN cũng giống như KTĐC Bình Minh đã hoàn thành và bàn giao quyết toán với NN.

Sóng từ 13 lên 14.x, tự doanh của công ty chứng khoán nào đó múc rất nhiệt tình, tổng hơn 25 tỷ, chứ k phải kéo lên phân phối như bác nào đó nói, chắc là 1 trong 2 công ty chứng khoán Bê Đê (BSC hoặc DSC), thấy 2 cty này có làm báo cáo phân tích. Ngay cả cổ phiếu quỹ công ty cũng mua lại quanh giá 20, giá 14.x thì còn khá là thấp so với giá trị công ty trên sổ sách cũng như nội bộ ban lãnh đạo.

Đầu tư CTI có thể kỳ vọng dài hạn vì họ là cty duy nhất trên sàn làm trọn gói đầu tư công, từ khâu cung cấp vật liệu xây dựng, chế biến vật liệu xây dựng (cóng, bê tông), rồi xây dựng và bàn giao, sau đó kinh doanh bất động sản nhà ở và khu công nghiệp trên các tuyến đường mà họ xây.

Quan ngại lớn nhất của CTI là CT ở Tỉnh, chắc cũng giải quyết xong nên tiến độ các dự án đang được đẩy nhanh hơn.

1 Likes

GEX cũng tích luỹ 12-14 như CTI một thời gian dài.
Đoạn 14.x Gex lắc dữ …rồi phi không nghĩ luôn!

GEX nặng mông, VĐL to mà đến lúc các anh kéo theo sóng NLTT còn up không nghĩ. CTI gầy còm ốm yếu …kéo thi phi như vó ngựa ấy! Hihi

dập mồm, toát mỏ chưa bác :rofl::rofl:VND ối dồi ôi :joy::joy::shamrock::shamrock::surfing_woman::surfing_woman::surfing_woman::surfing_woman:

1 Likes

Cám ơn bác .
Mình phân bổ đều danh mục các em & cố giắng khuyến nghị em nào sắp vào đường đua F1…còn hên xui nữa bác nhỉ!

1 Likes

CTI giờ đang giống lúc mìnhkhuyến nghị KSB 15.x & KSB up chạm 28.x vừa qua.

Các em nặng mông Gex, Vnd còn phi siêu kinh điển

Dạo này mấy em nặng mông phi nhẹ như gió ấy! Hihi

Kỳ vọng QH đồng ý hoàn trả BOT QL91 1800 tỷ hoàn toàn có cơ sở khi bộ GTVT trình lại lần 2

1 Likes

CTI chắc giờ có mỗi mình mình kiên nhẫn hold cùng với tự doanh ctck & khối ngoại. Dạo này khối ngoại rụch rịch mua vào CTI giống lúc trước mua vào KSB đoạn giá 15.x, 16.x

Rồi, mấy em thổ địa Đồng Nai CTI, VLB…vừa sân bay LT, vừa cao tốc , song kiếm hợp bích rồi

1 Likes

Trời, Đồng Nai nè các bác!
Nhiều sân bay thế

Nhiều bác đang chê CTI …tàu thì vắng tanh, chắc còn mình cùng các anh vi vu cùng em nó!

1 Likes