Anh em chứng sĩ nào đang mất phương hướng thì vào đây đọc này

, ,

Mai mua VCI được ko bác?

2 Likes

Giá này mình ko mua đuổi nữa. Đang hi vọng về quanh 30 để vào lại đây :joy:

2 Likes

Tiếp tục là 5 dòng kẻ và những dự báo thần sầu

2 Likes

View ngắn hạn (30/03/2023)

Cho đến hiện tại VNindex vẫn chưa có hành động điều chỉnh nào quyết liệt. Một số cp vẫn thể hiện sự mạnh mẽ, đặc biệt là nhóm chứng khoán với FTS VCI làm bao anh em chứng sĩ xao xuyến.

Tuy nhiên,

Động thái kéo ATC phiên 29/03 làm mình có phần nghi ngờ. Liệu TT có cần điều chỉnh hay chỉ đi ngang rồi lên tiếp?

Vĩ mô thế giới tạm lắng sóng gió. Trong nước có báo cáo tình hình KTXH quý I/2023, tốt xấu lẫn lộn. Sắp tới là mùa KQKD quý I/2023.

Còn 2 phiên nữa hết tháng 3, có thể sẽ chứng kiến một số “thao tác cần làm” để đẹp báo cáo. Tranh thủ tận dụng. Cơ hội lúc nào cũng có, nhưng thời điểm mua cũng quan trọng ko kém.

Các mã khỏe nên có trong watchlist vẫn là chứng khoán (FTS VCI), đầu tư công (KSB PLC HHV LCG CII VCG …), thép (HSG NKG HPG), bank có câu chuyện (LPB STB VPB HDB). BĐS kiểu DIG DXG cũng rất cháy nổ để trading.

3 Likes

Chốt NAV cuối quý và cuối tháng nhỉ? :smile:

2 Likes

À há. Có người cùng view rồi :laughing:

4 Likes

Luận về dòng tiền ngắn hạn…

Hôm qua có thông tin 2 bank sẽ được nới room lên 49% (Ngân hàng nào là “ứng cử viên sáng giá nhất” được nới room ngoại lên 49%?)

3 ứng cử viên sáng giá nhất là VPB - HDB - MBB.

Điều này có thể kéo dòng tiền quay về các CP bank để “ăn theo” trong ngắn hạn. Và tất nhiên tiền sẽ tạm chốt những mã tăng nhiều (cẩn thận đu đỉnh ngắn hạn nhé).

Chart đẹp nhất theo góc nhìn của mình là LPB. Các mã còn lại có câu chuyện là STB VPB HDB MBB.

3 Likes

Chủ yếu kéo trụ. Hmm…

3 Likes

Chiều 30/03/2023 - Tiền vẫn đang chảy vào bank

Chart đẹp nhất theo góc nhìn của mình là LPB. Các mã còn lại có câu chuyện là STB VPB HDB MBB.

Riêng STB có vẻ như các ETF sắp bán xong. Cởi trói rồi thì tăng tiếp thôi.

P/s: Quả lệnh làm bao con tim fomo :rofl:

4 Likes

bank mạnh quá, sếp tôi đang cầm STB , ổng vui như trúng số

Bắt quả tang thanh niên soi lén danh mục sếp kkk :rofl:

2 Likes

ổng gáy cả công ty biết hết :laughing:

Nước ngoài bán rát phết

1 Likes

Và TT bắt đầu chỉnh?

1 Likes

fubon nó bán à kkk

1 Likes