Đoản khúc cuộc đời

Cụ Bach_nam mà đói thì ace lả hết cả rồi.

6 Likes

Đói thật mà, từ đầu năm chưa vào được lệnh cơ sở nào.

5 Likes

3a có động lực là năm nay chia cổ tức tm 15% và quí 3 bắt đầu book ln của bđs kcn… Mình nghĩ 3a năm nay ổn đó

3 Likes

Mấy con ln khủng quí 1 BN không múc à

2 Likes

Nam không, có biết đâu, thị trường mấy nghìn mã, theo dõi sao hết được. Nam cũng bận nên không có nhiều thời gian đi tìm tòi. Ai hỏi gì thì tải tài liệu đọc thôi.

3 Likes

Tui đu được con dtd, nó ra tin ln quí 1 bằng cả năm. 2022 nên đu luôn ce phiên sau 19.9 bán 30…giờ đang nằm lcg 11 và hhv 13…BN cho hỏi DTD tôi đang chờ chỉnh về vùng 23 mua được không

3 Likes

Nó ghi nhận lợi nhuận trước là đặc thù khu công nghiệp, nên nghiên cứu kỹ để biết nó có thực sự ký kết được không, kế hoạch có chia không? Khách hàng có cọc không? có rủi ro nào khách hàng bỏ cọc không?.. Hãy xem một số mã đã từng như thế, ghi nhận xong đến quý tiếp theo ghi lỗ hoặc lợi nhuận nhỏ xíu lại. Đánh sóng thì nhận diện để đánh thôi, chứ đầu tư dài cần nghiên cứu kỹ, khi nó không duy trì được thì nó không còn thu hút được dòng tiền vào nữa.

7 Likes

Thanks BN, thui cứ nằm im LCG và HHV BN nhỉ

2 Likes

Về dài thì các mã có nội tại cơ bản sẽ cho lợi nhuận khá đến tốt và an toàn trong đầu tư, cơ bản sức chịu đựng của bản thân khi nắm giữ. Khi không ra vào tốt thì nằm im là cách tốt nhất.

6 Likes

Đợt này a BN thấy ngành phân bón thế nào? DCM có ổn ko a nhỉ ^^

4 Likes

Sau 3 tháng đầu năm em hơi bối rối với cách vận động của TT thì từ tháng 4 trở đi bắt đầu kiếm được. Ko x tk như nhiều cp và nhiều cao thủ nhưng đến hôm nay cũng được gần 30% nav anh ạ.

4 Likes

Anh @Bach_nam xem giúp mã BCG hiện đang còn lỗ 8% và mã ACL lỗ 6% Cảm ơn anh.

4 Likes

Ngành thì cứ chờ đi đã, nó chưa trở về trạng thái bình thường được, cần thêm thời gian nữa, nó đang được hưởng tiền lợi nhuận từ giai đoạn tăng trưởng cao vừa qua nên chưa giảm về giá trị hợp lý, thu gom thì cần nghiên cứu tỉ trọng hợp lý trong danh mục tài khoản, đánh sóng thì nó đang dao động biên hẹp cũng không nên đánh lớn.

7 Likes

Thật ra CK nó ko khó, ae chịu khó nghiên cứu, học hỏi backtest liên tục thì cơ hội ko thiếu. Đầu tư lâu hay ngắn ko quan trọng, quan trọng có chịu khó tìm tòi học hỏi và áp dụng hay ko

7 Likes

Pic a Nam là 1 pic thật sự có giá trị trên diễn đàn, ae nên trân trọng.

12 Likes

Chúc a Nam và mọi người luôn khỏe, đầu tư hiệu quả. Em xin lặn tiếp đây.

7 Likes

e vẫn ra dô dựa trên mã tốt, đánh theo kĩ thuật để học kinh nghiệm a ạ. Vẫn kiếm được trà sữa

3 Likes

BCG: Mục tiêu sóng đạt mức thấp, mức cao hơn như bản vẽ chưa đạt, phân kỳ, đang chưa vượt lại được 9k, xác suất đi nhịp chỉnh cao hơn.
ACL: nhịp lên thứ 3 có lẽ không đủ nhịp như dự tính, hiện đang sideway down. Không thủng 11.25k thì nó có mục tiêu khu 12-12.7k là vùng dễ xảy ra đảo chiều giảm.

Anh không biết em đầu tư dài hay ngắn? Có lẽ em nên hạ tỉ trọng để có tiền mua lại sau, nếu không thì nắm giữ có lãi tốt thì bán.

7 Likes

A ơi e nhờ a xem dùm e CII với ạ. E cảm ơn a

1 Likes

Mục tiêu sóng gần đạt rồi, không nên vào mới nữa, biên lợi nhuận không còn đáng bao nhiêu.

5 Likes