HLD: Cảnh Báo Sẽ Rớt Tới Giá 30.1

Mà chờ LĐ bán bình giàng chia lãi cho cổ đông nhá =]]]

1 Likes

Giờ ndt đánh thập thò, dập dòm lại ngồi cười ndt ôm lâu cơ à :))

Ờ dự án bán hàng 5 năm lợi nhuận đêm cua thì nghìn tỷ, nhưng mỗi năm book lãi 20 tỷ thì cũng thua các anh LĐ. Nói chung đíu thằng nào muốn làm cho thằng khác ăn :]]]]

1 Likes

Thế có về 30 ko chủ pic, đang muốn mua HLD đây

1 Likes

Ờ. Báo cáo và lịch sử của các công ty trên sàn nó đều lưu từ trước khi lên sàn tới nay, chịu khó bỏ thời gian mà đọc xong hãy chém đỡ người ta cười cho cái kiểu chưa tìm hiểu đã thích phán. Đầu tư kiểu đó sau này thế nào cũng mua phải cổ lởm xong ăn bô thôi, vì có đọc đếch đâu mà biết con nào xịn con nào lởm.

Quá khứ HLD bán tí cao tầng báo lãi 124 tỷ / năm / vốn 164 tỷ. Còn số năm lãi 7x 9x tỷ nhiều ko đếm xuể trên vốn điều lệ 200 tỷ, vốn chủ 2xx tới 4xx. Xưa bán tí đất cỡ 3ha thương phẩm giá quanh 20 củ cũng báo lãi mấy trăm tỷ.
Số lãi thì về hết dạng tiền mặt và cổ tức chia cho cổ đông hơn 500 tỷ, hơn vốn chủ. Biên lãi gộp bình quân (nhà + đất) mấy năm bình quân 49,5% đấy, tính riêng đất cũng phải trên dưới 70%, ha ha.

Chỉ vì 2 năm ko có đất bán nên ngắn hạn ko thấy doanh thu lợi nhuận nên tt coi thường đó. Nhưng hãy nhớ, chính việc ko có lợi nhuận, doanh thu đó mới giúp nó rẻ, chứ lúc tăng phi mã lợi nhuận thì lại chen bẹp ruột, từ hàng bị bỏ bê sang thành cổ được săn đón.

Đầu tư éo biết soi quá khứ, xong mua cái gì cũng sợ úp sọt úp bô, ko dám đầu tư nắm giữ, thì lúc lên vài chục vài trăm tỷ đầu tư kiểu gì? Lướt sóng theo tay to à? Khi đó chính ông là tay to đó, lướt theo thằng khác, ủn lên nó ăn bô đấy :v. Ko dùng đầu, ko có chính kiến, ko đào bới sâu thì chỉ đi đổ bô thôi, đừng nói kim cương.

Cho cái ảnh xanh mát cho mùa hè đỡ nóng nha.

IMG_7417

IMG_7414

3 Likes

Vốn hoá gần 1k tỷ có gì mà TT coi thường. Ae biết và kỳ vọng cũng ghê gớm đó. :)))
Còn bảo từ là rẻ mạt thì k đâu. Gì chứ riêng HLD ở thời điểm hiện tại định giá thế là sát rồi. Vì sau Bình Giang còn gì nữa đâu. Lãnh đạo thì giai đoạn này tôi tin là họ cũng chả vội.

Có mấy cái ở Yên Bái ý, đọc báo cáo thường niên đi là thấy. Vốn nó hiện nay đâu ôm đồm được nhiều, nó cũng có bán giấy tăng vốn phi mã gì đâu, chờ nó có lãi rồi nâng vốn lên tự khắc sẽ phải nghĩ cách tái đầu tư hoặc phân chia lợi nhuận.
Tôi đã từng theo vài kèo dạng này và nghiên cứu lịch sử nhiều siêu cổ bds, hành trình khá giống nhau. Thị trường ko ai thích chờ lâu, nên nó bò bò, tới ngày bán hàng bùng nổ.

Mà dạo này ông nói chuyện vs t nhẹ nhàng thế, ha ha. Chắc thấy t ôm cổ hơn năm rồi ngồi im nên ko ý kiến nữa hả :))) Đầu tư soi nhiều năm 1 cổ xem lãnh đạo uy tín ko, chọn thời điểm khởi công, rồi ôm lì chờ đôi ba năm thu thành quả, như thế được chưa :v

Vài tháng nay tt lên, thấy diễn đàn nhiều ông mỗi tuần 1 siêu cổ lấy số má kinh vãi mà toàn cổ nhìn qua đã ko muốn sờ tới, lại thấy ông vào chửi họ :v

quan điểm của mình vẫn như bài viết bên trên, bạn quan sát thêm các dấu hiệu thị trường để ra quyết định nhé

9 Likes

Cơ bản bác này lướt sóng về 30 hay 32 cũng ko quan trọng lắm. Điều quan trọng là về đó có giải ngân mua nhiều được hay không?
Như ông Soros nói, thì kèo này bác kể cả có đúng thì cũng chẳng thu được lợi ích gì nhờ bắt đáy cả, vì nếu có vài ngàn cổ bán dưới giá đó thì mua cũng chả đem đc lợi nhuận đáng kể gì.

cảm ơn anh Vinh đã chia sẻ quan điểm và nhiều thông tin hữu ích

11 Likes

Ngồi im chờ thì còn ý kiến moẹ gì nữa. Tôi chỉ rình ô lên bài PR con cổ nào sau con HLD là nhảy vào chém gió thôi. :)))
Than cám còn chơi k?? :)))
Mà ô nhạy cảm thật. Moẹ chủ pic ng ta đưa quan điểm ng ta. Ng ta có phương pháp luận riêng chưa chia sẻ thì k nên đánh giá. Chưa chi ô hùng hục nhảy vào dựng hết lông hết cánh lên. :)))

1 Likes

:))) moẹ riêng anh thì th chim lợn a cũng bầy bựa mà th bìm bịp a cũng bầy nhầy. A để ý éo gì. Cứ hô bậy là cà khịa.

1 Likes

Tầm 2-3 năm mình mới có 1 kèo mới thôi. Lấy đâu ra mà mỗi tuần 1 siêu cổ. Nhưng cổ sau chưa chắc đã công khai. Cổ HLD lên bài cho vui, chủ yếu chém các chọn cổ vs soi quá khứ lâu năm cho những ndt thích tìm dn xứng đáng nắm giữ. HLB HDC mình nắm 2019 tới nay lợi nhuận vẫn tăng đều đều qua các năm. Than mới mua sau Tết, đánh có vài % tài khoản nên cũng vui vui thôi, ko tính. Than hầm lò TVD lãi tầm gần 50%, than lộ thiên CST mới lãi có chục %, buôn than TMB mới lãi có mười mấy %. Mà pe 2-3 lại cơ bản xu hướng vẫn đang tăng lợi nhuận thì cứ bỏ đó thôi. Bọn này đang ở cái kèo thua mất tiền lẻ, thắng có khi ăn to.
Tôi có vài dn dạng bền vững vs ăn cổ tức để nó duy trì dòng tiền bất chấp tt.

HLD chẳng cần ai khen ai chê. Vốn hoá có mấy trăm tỷ, lợi nhuận kế hoạch 2 tỷ nó còn ko giảm nổi. Bình Giang sắp mở bán, tôi đố HLD giảm đc. Sẵn sàng có tay to vào ôm khi giá rẻ ngay. Có người lên bài HLD cách đây 2 năm để chờ Bình Giang bán giờ sắp đến ngày hái quả các bác chim thoải mái. Còn phương pháp của bác chủ thì t ko ý kiến.

1 Likes

theo dõi

2 Likes

Đi lên ở đâu thì sẽ về lại đó thôi Vịnh ơi, lùa gà giờ hết thời rồi….
Cổ ngon đến mấy thì lên đỉnh rồi ấn xả cungc thành rác.
Chờ vòng mới nhá anh em.

3 Likes

Hỏi anh em cầm 200k cổ HLD giá 1x-2x thì xả bao nhiêu phiên ở giá 3x mới hết =]]]]

1 Likes

chuẩn, biết tiến thoái giữ vốn sẽ ăn được nhiều vòng

8 Likes

Lần này tao cá nó tới 1x

2 Likes

tầm nhìn xa đó bạn hehe

7 Likes