MHC- Vận tải biển + Chứng khoán

Cứ giá 10k múc

Đáy gần nhất tôi nhìn thấy là 10.8, chứ về 10 thì hơi khó đấy bác. Chúc bác đầu tư thành công :v:

1 Likes

Vni còn táng thì em nó còn theo

Cái thằng MHC này đánh chán ko đi ngược VNI được

Mời bác tiếp tục theo dõi hành trình của MHC, lò xo nén mãi cũng phải đến lúc bật thôi :v:

1 Likes

Xin mời anh chị em đầu tư tham khảo thêm về các topic tôi đầu tư về TDH, PVX, và FLC

Topic về TDH: TDH- Louis Holding thâu tóm- Câu chuyện dài để kể

Topic về PVX: PVX- Tổng thầu EPC nhà máy Nhiệt điện Thái Bình 2 sẽ hoà lưới điện quốc gia 30/4/2022 (phần 2)

Topic về FLC: FLC- Game phát hành cổ phiếu

Chúc tất cả anh chị em đầu tư thành công :love_you_gesture:

4/10/2021: Cập nhật giá MHC

mhc chán quá bác nhỉ, mất luôn đường ma50 rồi. k biết còn đạp xuống đâu nữa

Bác yên tâm, ổn định lại tâm lý, rồi sẽ đến lúc :love_you_gesture:

Nếu bác có thời gian có thể tham khảo các topic khác của tôi, thời gian mới là câu trả lời chính xác cho cổ phiếu bác nắm giữ, chúc bác có quyết định phù hợp :love_you_gesture:

Vâng, em đang đu hơn 12 nên hơi căng bác à, em đang nắm giữ chờ nó bctc

Có 2 mốc bác nên quan sát kĩ, mốc 13.2 đã 4 lần lên rồi lại đi xuống, mốc dưới là 10.8 là bật lên. Còn nắm giữ lâu dài, sẽ có thành quả cho người kiên trì :love_you_gesture:

1 Likes

Vâng, lái đánh khó chịu quá, chỉ có say sóng mà ngất thôi, vững tin vào cổ phiếu thôi ạ

Mốc 13.2 rất khó chịu, bác quan sát nhé :v:

1 Likes

5/10/2021: Cập nhật giá MHC

6/10/2021: Cập nhật giá MHC

tonyphan_covid2020’s slogan:
XÂY NIỀM TIN, DỰNG CHỮ TÍN- CHIA SẺ CƠ HỘI, LAN TOẢ THÀNH CÔNG!
Establishing TRUST and CREDIBILITY - Sharing OPPORTUNITIES and spreading SUCCESS

Bác đánh giá sao khi MHC vẫn trong diện cảnh báo, có khả năng lên được không bác.

Có 2 lí do có khả năng xảy ra khi MHC vẫn nằm trong diện cảnh báo dù MHC lãi 125 tỉ đồng (báo cáo tài chính 6 tháng đầu năm sau soát xét) đã vượt chỉ tiêu cả năm đề ra (Tổng vốn chủ sở hữu của công ty là 414 tỉ đồng)

1. Công ty chưa có động thái yêu cầu UBCKNN dỡ cảnh báo đối với cổ phiếu
  2. UBCK đã nhận nhưng chưa xem xét dỡ cảnh báo cổ phiếu

Dù sao thì đây cũng là 1 tin không tốt đối với cổ phiếu MHC, nhất là trong bối cảnh thị trường rất nhạy cảm với tin cấp margin cho 1 cổ phiếu. Tuy nhiên, tất cả các nhà đầu tư đang dồn sự chú ý vào MHC vì tiềm năng của MHC trong giai đoạn 3 tháng giãn cách (tháng 7+8+9), doanh nghiệp lại có thế mạnh về đầu tư chứng khoán. Kết luận, MHC vẫn được đánh giá cao vì tính thanh khoản và giá cổ phiếu đang ở mức hấp dẫn so với mặt bằng chung trên thị trường.

Chúc bác đầu tư thành công :love_you_gesture:

Establishing TRUST and CREDIBILITY - Sharing OPPORTUNITIES and spreading SUCCESS

2 Likes

7/10/2021: Cập nhật giá MHC

1 Likes

8/10/2021: Cập nhật giá MHC

Chúc tất cả anh chị em cuối tuần vui vẻ !

1 Likes

bác cho nhận định mhc hôm nay đi bác, thấy dòng tiền vẫn chưa vào