NDT - Đỉnh cao lợi nhuận, Khi giá sợi bông trên đỉnh

Tin này giúp NDT như hổ mọc thêm đôi cánh!

1 Likes

https://vietnamnet.vn/vn/tin-nhanh/3-co-gai-bi-an-tren-to-tien-2-000-dong-7914.html
Năm 1988, khi phát hành tờ tiền 2.000 đồng, Ngân hàng nhà nước Việt Nam quyết định lấy bối cảnh khu sản xuất cùng 3 nữ công nhân của Nhà máy Sợi Nam Định để in lên mặt sau của tờ tiền. Nhiều người chắc mẩm, đây phải là những công dân điển hình với thành tích lao động rất đặc biệt có nhiều đóng góp mới vinh dự được in hình lên tờ tiền. Nhưng họ là ai?

Bây giờ Nhà máy Sợi Nam Định đã được đổi tên thành Tổng Công ty Cổ phần Dệt may Nam Định. Trong đội ngũ nhân công sản xuất hiện tại của nhà máy, vẫn còn khá nhiều người thuộc thế hệ công nhân từ thập niên 70 của thế kỷ trước. Gặp họ, chúng tôi càng thêm hy vọng có manh mối về 3 người phụ nữ được in hình lên tờ tiền 2.000 đồng.

3 cô gái trong mặt sau của tờ 2.000 đồng là ai, cho tới giờ đó vẫn là một bí mật. Ảnh: Violet

NDT là doanh nghiệp với sự hình thành và phát triển gắn liền với các chu kỳ hưng thịnh của đất nước, là doanh nghiệp lâu đời bậc nhất trên sàn chứng khoán!

1 Likes

Okie bro, Hàng cô đặc nên lượng giao dịch thấp. Với những doanh nghiệp như NDT thì thường Nhà đầu tư sẽ đầu tư nắm giữ nên lượng hàng trôi nổi trên thị trường sẽ càng thấp. Khi NDT về giá hợp lý thì tôi nghĩ thanh khoản sẽ cải thiện.

1 Likes

Lập room chat đi AD

Bác 7 quá đỉnh, hôm qua múc NDT theo bác đc giá ngon, nhưng chia vốn vào dần nên mới vào đc 1 ít

PPH cũng là khủng long ngành sợi.

1 Likes

E chỉ sinh hoạt ở đây là f 3 1 9 thôi nên có gì ae trao đổi trên này bro nhé

2 Likes

okie cụ.Thiên thời giá bông sợi tăng cao thì cả dòng sản xuất bông sợi thắng lớn. cố gắng tìm con ngựa đầu đàn nó chạy nhanh hơn thôi. E thì chọn NDT vì nó đang có những bước tiến vượt bậc về doanh thu, đặc biệt là lợi nhuận.

1 Likes

Tôi chỉ ngắm NDT và PPH. Nhưng cuối cùng chọn PPH. Cả 2 con này đều ok đấy.

Mai có thông tin xuất nhập khẩu nửa đầu tháng 10 ở tổng cục hải quan. Mọi người xem thì có thống kê sơ bộ. Xuất nhập khẩu ngành nay khá lớn.

6 Likes

Giá sợi tăng tốt, các DN như STK ADS HTG đều tăng sốc.

2 Likes

ok bro

1 Likes

Đợt này do khủng hoảng điện và thiếu hụt khí đốt nên các nhà máy, công xưởng trên thế giới sẽ giảm sản lượng đáng kể dẫn đền nguồn cung thiếu hụt, Vì vậy dự báo Việt nam mình sẽ được hưởng lợi lớn về các mặt hàng xuất khẩu, trong đó có Bông sợi. Cụ thể giá bông sợi Cotton Yarn đã tăng tương ứng 14% từ đầu tháng 1/10-15/10.

2 Likes

Kế hoạch kinh doanh 2021 của NDT với LNTT tương ứng 25tỷ, Cổ tức 15%. Nhưng chỉ 2 quý I và II, NDT đã thực hiện được 47,8 tỷ vượt kế hoạch năm là 191%.

1 Likes

mặt hàng này ok, dòng tiền đang kéo mạnh

1 Likes

thiếu FTM nhà @Mrkhoai à bác ơi

Okie FTM chơi vui thôi nhé, Đừng vui quá. Theo bác khoai kiếm bia thôi, Bác ý bảo dừng thì dừng nhé.

2 Likes

tàu khoai đông vui lắm, kéo cũng dai nhưng toàn mã pen. Kiếm cốc bia nhậu chơi cũng vui, cảm ơn bác nhắc nhở
mình đoán bác có ít FTM hoặc không có, hàng đệt may này phải chuẩn bị cho giáng sinh rồi tết nhất. Lâu không được mua sắm nhu cầu lớn lắm

1 Likes

Ok bro, Chúc bro thắng lớn nhé :smiley:

1 Likes

bác xem hộ em con FTM liệu có 6 ce kh ạ…nó cũng liên quan đén sợi

8 Likes