SGR- Cổ phiếu bđs có nên đầu tư 2023-2025

SGR hội tụ đầy đủ yếu tố của một cp ngược dòng tăng trưởng dựa trên lợi nhuận, cổ tức tiền thật

1. Lượng cp trôi nổi không nhiều, cầu đẩy lên thì cung rất ít, lên dễ trần, dấu hiệu của dòng tiền đồng thuận
  2. Cổ đông dài hạn chiếm phần lớn, họ mua từ rất lâu đồng hành từ rất lâu, với giá vốn thấp lên chỉ cần cổ tức bằng tiền là lợi nhuận cũng vô cùng lớn. Lịch sử cổ tức tiền mặt đều đặn lên không ai muốn bán
  3. Bùng nổ về lợi nhuận, dòng tiền kinh doanh thật.
  4. Vốn hóa còn nhỏ, dư địa tăng trưởng còn lớn.
  5. Thị giá còn thấp so với kì vọng phát triển và quy mô tài sản của doanh nghiệp
  6. Lãnh đạo có tầm, tâm không điều tiếng sở hữu nhiều cp, lịch sử không xé giấy, chia thưởng lãnh đạo ít 2%/lnst
  7. Tích lũy vốn, tài sản đủ dài, tích lũy tài sản rất lâu
  8. Thị trường chung đang khó thì dòng tiền tìm đến các cp penny làm ăn kinh doanh tốt
  9. Tuy là bđs nhưng tệp khách hàng và vị trí của SGR đều tốt, sản phẩm thanh khoản cao, trung tâm thành phố lớn
  10. BĐS đã có pháp lý và tài sản không phải là bđs đang trên sự kì vọng, vừa có hàng bán vừa có hàng đang triển khai vừa có hàng đang gpmb, đang vào chu kì book lợi nhuận
    P/S Chia sẻ ở đây không bảo ai mua bán không sau này chửi bỏ cha kkk
3 Likes

nhưng nên hô ở đáy, Giá này mà ông vẫn hô được.

1 Likes

Điều 6 không đúng lắm đâu. Lãnh đạo trước đây những lúc CP bị fomo kéo lên lãnh đạo vác mấy triệu cổ ra xả. Lãnh đạo có tuổi rồi, động lực phấn đấu ở đâu. Vùng giá này anh em cẩn trọng SGR.

1 Likes

tôi vẫn mua trần đó, chia sẻ thôi, không khuyến nghị mua bán nhé không lại bảo hô chết mịa

1 Likes

2021 uptrend toàn TT, dòng tiền mạnh mà sau nhịp tăng nóng 9-10 cây ce SGR đã có 1 nhịp sập 56% từ đỉnh.

CP tốt nhưng muốn mua an toàn ae chỉ nên mua khi tích lũy tạo nền + vol siết + tâm lý chán nản chứ bây giờ vào mua thì giống Người bịt mắt đi trên dây.

1 Likes

Ô này từng hô idc 66 về 40

chết mất xác với idc rồi, tính sai, còn con này đưa lên anh em thẩm, tôi mua ít không phải hô nhé

1 Likes

Con này thấy book bctc quỷ quyệt qá ko đáng tin

có gì quỷ quyệt vậy

Nhìu thứ lắm. Bác biết mà. Nó book mấy cái ko chuẩn giá trị

Người anh em bạch thủ em này à? Gxx đâu? :grin:

Giờ đánh bạch thủ thôi cụ

1 Likes

cty bđs nó không giống sản xuất, bạn không thể nhìn được giá trị tài sản mua từ thời 30 năm trước trên sổ sách với giá trị thực tế bây giờ

Mấy công ty book như v ảo lắm ko biết gì là thật gì là giả.

như thế nào là ảo có phải thế này không:

• Lợi nhuận nhiều nhưng tiền không có, khoản phải thu cao
  • CP bằng giấy nhiều không có tiền cho cổ đông
  • Dòng tiền kinh doanh yếu
  • Phát hành riêng lẻ quá nhiều
  • Nợ quá lớn

mỗi thời mỗi khác bạn ạ, năm 2021 là câu chuyện của đánh đấm, còn bây giờ là câu chuyện định giá

1 Likes

vào room Facebook bác

Bctc của sgr mà tìm ra chỗ nào sai chỗ nào làm bậy thiếu minh bạch tặng bác ngay 2 tỷ nhé!

1 Likes

Qua chỉ em chỗ book vớ vẩn em cho bác 2 tỷ ngay nhé.

1 Likes

Có thể mình đã tin tưởng với một cty chất lượng, nhưng cổ đông có nhiều vấn đề, yếu tố quá khứ đã quên ko tính đến cp tốt trong một thị trường tăng mạnh không thể sàn liên tục, thật buồn