[THẢO LUẬN] Vậy là uptrend chưa?

, , , , , ,

tôi lên hô 1 câu ngày mai cái đường của bạn gãy luôn bạn tin ko?

5 Likes

Thôi ko chọc nữa chúc room luôn đông vui nè

5 Likes

Giờ không ôm bảng sểnh ra là có thẳng đổ bô vào đầu thế mới đau, muốn an nhàn khó quá

5 Likes

google nè, downtrend là gì: Downtrend là giai đoạn giá chứng khoán có xu hướng GIẢM, thường là vài tháng). Trên biểu đồ kĩ thuật thường thấy: đỉnh giá sau thấp hơn đỉnh trước, đáy sau thấp hơn đáy trước. Thường bắt đầu bằng một tin xấu mang tầm vĩ mô có tác động lớn. Giờ không vậy nữa thì tạm thời không downtrend

6 Likes

xin ngài đừng làm thế

5 Likes

CẢ năm nay rồi, khả năng là 2023 lại giật lên nhưng chủ yếu vẫn là xuống, 2025 may ra mới có uptrend

4 Likes

Hiện tại nó vẫn đang như vậy đó em

4 Likes

Kk giờ bác tiêu cực nhỉ đầu tư nhẹ nhàng thoải mái đi. Nêu căng thẳng quá thì nên tạm thoát ra khỏi thị trường trong nhịp downtrend này chờ uptrend rồi quay lại.

5 Likes

Cũng phải khẳng định rằng đợt downtrend này gần như là thảm khốc nhất

4 Likes

Nhà đầu cơ, đầu tư chúng ta luôn muốn biết trước tương lai. Nhưng cái chúng ta biết chỉ là tăng rồi sẽ giảm, giảm rồi sẽ tăng, không biết được chính xác thời điểm vì chúng ta không phải thầy bói.

5 Likes

1530 còn sợ chứ giờ thì sợ gì nữa :joy:

5 Likes

Giờ sợ nhất là chọn sai cp để bị nhốt thôi kaka

4 Likes

NVL chẳng hạn

6 Likes

mình vẫn đầu tư chứ, nhưng dịp này cũng để trải nghiệm cảm xúc thị trường, dứt thì dứt sớm chứ giờ dứt gì

5 Likes

đúng rồi ở được tới đây, còn cái gì mà không chịu nổi nữa

4 Likes

Tưởng mấy cú vừa rồi trải nghiệm đủ rồi kaka.
Nhưng tớ nói nhiều rồi phải để tâm lý luôn thăng bằng, cảm xúc quá làm quyết định của mình ko sáng suốt.
:joy::joy: tớ đó mua xong là thôi đâu thèm quan tâm cp mình chủ yếu lên đây giải trí và đi chọc ghẹo mọi người thôi kaka

4 Likes

Mỗi đoạn hồi rồi sập lại có những lí do khác nhau không lần nào giống lần nào cả

4 Likes

Ha ha nhưng kịch bản khác nhau nhưng xem xét sâu hơn thì bản chất nó cũng giống nhau cả nên ptkt nó mới có:

• giá cp thường có tính chất lặp lại( kháng cự, hỗ trợ)
  • đi theo 1 xu hướng( đảo chiều xu hướng)
  • mọi tác động môi trường xung quan đã phản ánh vào đường giá và khối lượng.
5 Likes

và sự thao túng của tạo lập nữa

5 Likes

Tạo lập là ai em?

4 Likes