VN có thể biến Long Thành , ĐN thành một thành phố hiện đại kiểu mới của VN?

Đọc bài báo về thành phố ma bao vây Long Thành mà đi thăm Long Thành thấy đất rộng người thưa , đất cao su của nhà nước rất nhiều nên mình nghĩ nhà nước có thể biến Long Thành thành 1 thành phố hiện đại kiểumẫu ở VN

2 Likes

Mình lại mới bay qua Singapore - EU rồi lại đọc được bài cao tốc VN mới mở không bao lâu giờ kẹt xe va định mở rộng thêm, rồi bài Baidu TQ thử xe hơi robot lái giống Mỹ và EU cũng đang thử

1 Likes

Long Thành thì lại đang xây sân bay lớn nhất Vietnam và là điểm trung chuyển hàng hoá lớn nhất ĐNA nên

• Bộ GTVT lên kế hoạch thiết kế đồng bộ không manh múm như xưa giờ , xây dựng cơ sở hạ tầng Long Thành lớn, hiện đại đồng bộ cùng với sân bay
  • quy định những tuyến đường Long Thành có thể áp dụng xe điện, xe không người lái sau này

Mình thấy hiện tại Long Thành có thể làm được vì đất đai rộng và nhà nước nắm nhiều và rút kinh nghiệm làm csht xưa giờ , giờ bắt đầu làm lại Long Thành cho hoành tráng đồng bộ cùng sân bay để tránh việc làm tới làm lui tốn kém và không hiệu quả!

2 Likes

Về mặt giao thông thì Long Thành là trung tâm nối kết giao thông của miền nam sau này
Về mặt khí hậu thì khả năng Long Thành là một nơi cộng hưởng cho việc giản dân tránh biến đổi khí hậu ở Miền Nam.

1 Likes

Singapore đất hẹp người đông mà xe cộ lưu thông tốt, về HCM đi từ sân bay TSN đến trung tâm thành phố hay từ HCM đi Vũng Tàu kẹt xe kinh hồn, mà một số kẹt xe do các trạm thu phí … mình thật sự thấy lãng phí quá.

1 Likes

Sân bay Long Thành có thể thiết kế bên trong theo mô hình sân bay Singapore . Singapore làm các sảnh chờ rất đẹp, một nơi thư giản sang trọng thoải mái cho khách chờ và sân bay họ mới xây bồn nước lớn rất đẹp, nhiềuđôi uyên ương vào sân bay đến đây chụp hình cưới ! Hihi

Nhìn sân bay Singapore, mình nghĩ đến VN mình cũng có thể thiết kế bên trong đẹp như thế cho sân bay Long Thành ngay từ đầu để làm cho sang, cho đẹp , đẳng cấp và tránh lãng phí sửa chửa, mở rộng sau này.

1 Likes

Biến đổi khí hậu thật sự ảnh hưởng nghiêm trọng chứ không phải chuyện nhỏ qua loa được.

1 Likes

Thế thì nghiên cứu cơ hội đầu tư 2 cổ phiếu này:

1 Likes

Hihi

Hello Nàng Heo, kiếm nàng hoài! Just want to say hi!! Chúc nàng luôn thành công! :grin:

1 Likes

Dạo này summer vacations bác ơi
CK thì mình mua để đó, thỉnh thoảng đổi danh mục tí ! Hihi

Đợt rồi mình đi ngang khu vực quanh sân bay Long Thành , mình thấy VN có thể biến LT thành thành phố hiện đại thật sự vì đất rộng vàchỉ mới bắt đầu xây dựng thôi.

VN mình cứ sợ tốn tiền, sợ bung, bung nhiều thì nhiều chuộc vàng giàu trong ba nốt nhạc …nên cứ làm manh mún …gây tốn kém thời gian, tiền bạc và xấu quá

1 Likes

Lót dép hóng

1 Likes

Kỳ vọng này thật nhé bác.
Bác vào chart GPT có vẽ hình thành phố Long Thành tuyệt đẹp đó

Cao tốc việt nam đa số có 2 làn đường nên chạy cũng ko dc nhanh bác ah

1 Likes

Đã gọi là cao tốc thì phải 4 làn xe là ít nhất & có chổ dừng khẩn cấp! Chổ dừng khẩn cấp là điều kiện bắtbiộc cho việc xây dựng cao tốc

Không hiểu tại sao VN lại có nhiều cao tốc khg có? Kỳ lạ

Mình đi nhiều đoạn đường thậm chí ko có làn đường dành cho trường hợp đậu xe khẩn cấp nữa

1 Likes
1 Likes