6 năm hơn 10000 giờ học và nghiên cứu về PTKT. Tôi muốn giúp mọi người những view PTKT khách quan nhất!

(bài đăng bị xóa bởi tác giả)

1 Likes

em không thích anh xoá cám ơn nhắc nhở

1 Likes

Dạ cảm ơn anh. Xóa giúp em cmt. Tham vấn gì về View PTKT cứ hỏi em. Rảnh em sẽ xem giúp. Chúc anh buổi tối an lành

3 Likes

AMS thì gần như không có chiều mua mới theo khung ngày do quá gần vùng kháng cự cứng đường màu đỏ. Lại đang nằm quá xa các đường MA. Mua trên các đường MA thì rất nguy hiểm. Dễ bị cắt lỗ và cháy Margin. Nên lời khuyên là ko nên tham gia. Anh có thể tìm những cơ hội khác rồi vào hỏi tôi nhé. Cảm ơn vì đã ủng hộ pic
Lý do tại sao ko nên mua khi trên quá nhiều đường MA và bí mật của đường MA

6 Likes

Danh mục hiện tại của em: VCI, DXG, ORS, EIB, CKG. Một ngày TT đỏ lửa mà e vẫn tăng trưởng NAV. Nhờ cao thủ phân tích giúp xem các mã này thế nào nhé! Em cũng rất kỳ công để chọn rồi :smiley:

1 Likes

Hôm nay em có 3/5 mã tăng điểm, thuộc số ít của thị trường. VCI bị đạp cuối phiên mới cay

1 Likes

EIB nên bán chốt lời. Lỗ thì canh huề vốn chốt. EIB tôi ko đưa view vì nó không ổn trong giai đoạn này để đầu tư

VCI, ORS, DXG CKG anh mua ở giá nào nêu ra tôi dễ phân tích cho. Chiều bán chốt lời ngắn hạn đúng ko anh?

3 Likes

E lại mới gia tăng hôm nay, bán HSG mua tăng EIB. Mai nó sẽ trả lời quyết định này là đúng. E view EIB tích cực

1 Likes

Tất cả đều đang lãi 2-5%. Mới nhập hôm trước thôi bác. Hàng về hết rồi

2 Likes

OK 4 mã cơ à. Vất vả rồi đây. Anh chờ chút nhé

4 Likes

Thoát sen hn thì có đúng hay Ko mai tt trả lời.

1 Likes

EIB nó sẽ rất có thể là như này bác nhé

1 Likes

Ý bác là tôi thoát sen là sai à?

1 Likes

Dạ trường hợp này cũng có thể xảy ra nhưng EIB thì em đã có luận điểm không nên kì vọng vào nhóm CP này. Nếu anh thấy chưa hợp lý thì ko sao ạ.

4 Likes

Nhờ bác chủ pic chút. XP múa rìu qua mặt thợ. Có thể mai HSG vẫn có thể tăng nhưng khó có động lực mạnh lắm. PKA thì phải tích luỹ chặt hơn nữa.

1 Likes

Tks bác. Vẫn phải tính đến trường hợp rủi ro theo bác. “Khongyeucophieu” mà bác :smiley:

2 Likes

Đúng ạ. HSG đang ở vùng kháng cự cứng theo khung ngày. Nhưng cấu trúc vẫn đang tăng giá khá mạnh. Quả thật đang phân kì quá mạnh mẽ. Anh chốt lời theo khung ngày là rất hợp lý ạ. Góp ý cho anh là chỉ nên dùng MACD và RSI là đủ báo phân kì. Không cần stock rsi nữa. Vì MACD đã báo các đường MA chỉ xuống mà anh. Hãy nhớ luôn giữ mọi thứ đơn giản. Biểu đồ càng ko lằng nhằng càng dễ phán đoán nhìn nhận xu hướng. Trước mới học PTKT em cũng hệt như anh. Biểu đồ chằng chịt như trận đồ bát quái. Nhưng càng dùng càng thấy loạn cào cào. Nên em tinh giảm lại và dần dần nó đơn giản như bây giờ đó ạ. Có chỉ báo lúc cần em mới bật lên. Cảm ơn view của anh nhé. em mới sửa lại nên anh vào đọc thêm lời nhắn nhủ ạ @Khongyeucophieu

6 Likes

Vâng bác. E định mua DRH đó nhưng đợt này ko tự tin lắm nên ưu tiên mua hàng sẵn có. DRH rất đang để theo dõi và múc đó

1 Likes

Bác chủ thấy DXG ngon không? Ngon kinh luôn nhỉ?

1 Likes

Đúng là ngáo thật bác ạ, đọc cái bài chém gió đc mời triệu phú tỷ phú j đó mà ko nhịn đc cười. Hôm trước thì hô dài hạn, này hô PTKT , trong khi Đầu tư dài hạn ngta sẽ ko dùng PTKT và ngược lại :rofl:

1 Likes