Ai đang chuẩn bị mua dòng bank thì nên đọc nhé!

Mấy phiên giao dịch gần đây đã cho thấy VNI đã có dấu hiệu chững lại ở vùng 1375. Khi mà liên tục bị rút củi ở những phiên gần atc, và atc. Phe short đã chiếm lợi rõ rang.

Bởi đơn giản thì chỉ số đã tăng nóng thời điểm vùng đáy 1240, nên việc chốt lời đương nhiên là sẽ xảy ra, có thể là sẽ chỉnh nhẹ về vùng 1330, hoặc căng lắm thì về mức 1315.

E đã để ý dòng bank ở thời điểm này tự doanh và tây lông cũng đã âm thầm gom hàng trong vùng tích lũy, Đặc biệt là anh cả VCB đã có phiên break ngày 11/8, TPB theo đà cũng bứt phá theo, đấy có lẽ cũng sẽ là tín hiệu để nếu có bứt phá thì các mã bank cũng sẽ chạy theo sau, Nhưng sẽ phải đợi dòng tiền thực sự rõ ràng thì mới nên tham gia nhóm ngành này.

Ở thời điểm này mn vẫn nên thận trọng, hạ bớt tỷ trọng danh mục, những mã có lãi thì cân nhắc chốt dần,

Các bác nên nhớ rằng thị trường luôn luôn đúng, và sẽ có những điều vô lý khiến cho nđt ngơ ngác đến ngỡ ngàng, chỉ có hành động của chúng ta ntn để có thể bảo vệ được thành quả và vẫn hạn chế được rủi ro nhé!

Đây chỉ là quan điểm cá nhân của em, các bác góp ý em xin nhận và cảm ơn!

Bác nào cần hỗ trợ gì về cổ phiếu thì IB em hỗ trợ free cho nhé.

• NGUYỄN ĐĂNG BÁCH

• 0911683324 (■■■■)