Bảng hài kịch vui

Thị trường VN:

• Chứng : ko dễ ăn, tự doanh 2022 sẽ khác với tự doanh 2021 - rất khốc liệt. có 1 số Cty ăn phí giao dịch thì tăng giá hết cả. hết thời
  • Bank : số lượng cổ phiếu khủng khiếp ngoài thị trường và có tới 26 banks giành giật. Có tăng có giảm nhưng đa phần đã tăng, nợ xấu và lượng khủng khiếp cổ bên ngoài có tăng thì cũng 5-10% rồi up sọt
  • Thép : qua thời
  • Cảng biển : qua thời ; ko có dư địa tăng
  • Dược, hóa chất : ko đủ tuổi tạo sóng
  • Sản xuất : đá thạch anh; giấy poly chưa có câu chuyện; tôm cá bánh phồng tôm; dệt may các kiểu lo mà thở oxy trụ cũng đã mệt
  • Bất động sản khu công nghiệp : đã tăng, nhưng ô đất cho thuê làm sao đột biết dc mà mua. Tín nghĩa; bàu xéo nam tân uyên ; long hậu, tổng phát triển khu công nghiệp chờ đấy đi
  • Dầu khí : lãnh đạo nhà nước lắt nhắc; manh múng tư lợi. mỏ ko có thêm; cụ BSR thì công nghệ cũ - oánh nhảy nhót rồi cũng ra.
  • Giáo dục: có 2 cty hà nội và 1 cty tên giống thép còn có tí câu chuyện. KO thể có sóng
  • Bia bọt càng không; điện đóm có chừng có mực sao đột biến dc.
  • Nhựa đường; Xi măng đá ( bình dương, hóa an ….) ; biên lợi nhuận kém ( ROE) ; dù sao khoáng sản đã tăng 1-2 cây rồi bị úp bô
  • Nông nghiệp TSC; lộc trời APF, QNS CAP tốt chờ nhé

Media thì suốt ngày nói Bank; dụ vào để xả. Hôm trước ca ngợi vài gia đình sở hữu bank, hôm sau up sọt . Chờ tích lũy còn chán.

Các công ty chứng khoán thì khuyến mãi khách hàng nhảy nhót lung tung ăn 5-10%. Rồi up 1 phát ngáo ngơ. Ăn phí giao dịch của anh em cực khổ bám sàn. mịa.

Các bác chơi gì ở thị trường này ?. tôi chả biết.
Ngoài đất sẽ tăng giá trong dài hạn thì mình ko thấy công ty nào sáng sủa. Không chơi nó thì biết chơi cái gì ?

1 Likes

Giáo dục cty gì a nhỉ

2 cty 1 cty đồ thị tốt ở hà nội và 1 cty có câu chuyện tiền bạc - tên giống thép. Mình ko dám nêu tên trên sàn

DIG vẫn ngon nhất
về 35 là tất tay nhân 2tk

4 Likes

Làm gì còn giá 35. Nó là chân sóng. Ko mua hôm nay thì vài hôm ôm đầu nhé