Bánh xe đã bắt đầu cho hành trình mới

Chiều hôm nay là 1 minh chứng cho việc thị trường như nào, dù ít dù nhiều nó là 1 sự khởi sắc, và điều đó mình mới nghĩ rằng cuốn sổ đỏ của nhiều ng đang hình thành, 1 lớp giàu mới đang dần được thai nghén.

Sự áp lực, sự hi vọng và sợ hãi đang cảm xúc chi phối với bất kỳ ai trong thời điểm này.

Mình có nói dòng bank, chứng, thép và bđs, thì hôm nay bank đã lên tiếng, bđs vài con cũng là chim báo bão. Chứng khoán đã đi vào tạo vùng trũng rồi. Chỉ còn Thép thì ngày mai là lên đẹp.

Vấn đề giờ phải nhìn 10-20 phiên tới như thế nào mà thôi, nếu đánh ngắn thì ngta sẽ phải canh vào ra, còn với cá nhân mình đánh chu kỳ sóng, đánh trung và dài thì mình ko phải canh điều đó, mình chỉ canh làm sao cho cuốn sổ của mình dày hơn, tích luỹ được nhiều hơn mà thôi.

Giờ cứ giảm là 1 tin vui, tăng nhẹ chỉ là tráng miệng. Còn nhìn tầm nhìn 300-500 phiên thì AE sẽ có thêm mảnh đất, ngôi nhà mới. Nói thì dễ đấy nhưng để có được nó thì chỉ cần 1 kỷ luật, 1 kế hoạch và mua xong hãy tẩy não mình đi đến lúc đó là ngon.

Đừng vì 5-10% dù âm hay dương mà bị giao động AE nhé.

Chúc các bạn thành công

1 Likes