BĐS KCN - Chỉ cần bạn hiểu là được

Tid em chưa đọc lại, bác có gì hot k có thể share, Hoà check lại sau

12 Likes

:slight_smile: nhưng core ông này cẩn thận

11 Likes

SIP ngon, k dành cho đại trà

12 Likes

Lên cao thì bán nhiêu đây ảnh hưởng gì đâu.

12 Likes

:)))) cũng k lạ lắm

12 Likes

thấy các con khác cùng dòng tăng tốt mà nó nặng mông quá cụ ạ.

1 Likes

=))) lúc nó tăng 3x lên 9x thì không ai nói nặng mông. Như Hòa nói, thời điểm mua là yếu tố quan trọng. Phải định hình mình đang đứng ở đâu trong 1 đà tăng giá cổ phiếu.

Nói chi xa nhỉ, nhóm thép. Nhóm Thép, Hòa là người viết về nó khi nhóm đó chẳng ai quan tâm. Xong nó đã tăng, và giờ đó vẫn là món hời của Hòa và Hòa cảm thấy nhóm đó lên rất nhẹ nhàng. Nhưng ai mua sau hay nói đơn giản là mua bên kia sườn dốc sẽ thấy nó nặng mông thôi ^^.

Quan trọng không phải cổ phiếu nặng hay không, mà bác mua nó vào thời điểm ra sao thôi. Mua sai thời điểm thì phải xem lại mình trước xem lý do mình mua lúc này ra sao. Nếu xác định hấp dẫn và định giá được, thì kệ nó gd ra sao lúc này, coi như mua ngay nền giá mới ^^

16 Likes

Ngoài SIP còn IDV tuy vốn hóa nhỏ nhưng đang ở dưới giá trị, nội lực tốt, quỹ đất còn, trong 1 năm mà cổ bđs khu cn cũng đã tăng khá thì chỉ còn sót lại vài cổ tốt dưới giá trị mà chưa chạy.

1 Likes

SIP chắc gần đến ngày hái quả, cùng chờ đợi :slight_smile:

1 Likes

SIP sau khi thoái vốn từ GVR thì không còn vị, thay vào đó hãy tập trung PHR. Game chỉ mới đầu sóng, tháng 1/2022 GVR Đại hội sẽ đi kèm kế hoạch thoái vốn PHR

1 Likes

nay sau khi GEX có cây nến đỏ thứ 3 thì tôi đã allin GEX rồi, ai cùng thuyền với tôi không

1 Likes

PHR mẫu đồ thị đẹp quá, cơ mà theo SZC mất rồi

3 Likes

case PHR hay nha. Hòa cũng thích PHR.
@Mr_PC sẽ nói rõ hơn ở case PHR trong 1 topic riêng lẻ. Mn coi thử nhé !

13 Likes

Ko có KBC là 1 thiếu sót

1 Likes

Upvote cho SZC, thằng nào có đất KCN quanh Vũng Tàu - cửa ngõ ra biển lớn thì cứ gọi gái chảnh các cty muốn thuê phải ngọt nhạt

1 Likes

Miền bắc thì em khoái DTD ,miền Nam TIP đáng lưu ý , các dn này hiện tại vốn hóa thấp , ngoài sự tăng trưởng đều đặn doanh thu cho thuê KCN qua 4-5 năm lại đây thì còn gối thêm vài dự án đất nền

1 Likes

Ita thiếu nữ 18 trăng tròn, nay em đã …lên đỉnh!

1 Likes

:stuck_out_tongue_winking_eye: Nhận định hơi thiếu ngắn tí đó bác.
Nhìn kĩ vô những gì SIP đang làm và thời gian tích lũy trên bảng điện thì mới biết được còn vị hay không.
Thừa nhận với bác là game trước thoái vốn khá hấp dẫn, nhưng nó chỉ là tầm nhìn ngắn hạn. Nhìn vô dài hạn phải là nội lực và tiềm năng doanh nghiệp

2 Likes

Vừa múc VGC thì anh tuấn đấm gắt quá

1 Likes

Một topic hay, hội tụ góc nhìn đa chiều ở nhiều mã

11 Likes