CKVN - Big Uptrend trở lại VNindex1000 -1500 -2000 -2500 -2800 sau cú sập đổ kinh hồn! Bơm Tiền & Nâng Hạng

Thông tin là tháng 6 krx đi vào hoạt động ko bik chuẩn ko

1 Likes

Mình cũng nghe thế !
Hy vọng bác ơi.

Ko bik có về t2 luôn ko nhỉ, t25 bựa vãi

1 Likes

Uh nhỉ , sao khg cho về t+2 trước mắt nhỉ?

Nâng hạng thì VNI x2 lên 2000

1 Likes

Tạm target vnindex2800 theo sư phụ thầy bói Pynn đi bác ơi …rồi đến đâu mình tính tới đó! Hihi

1 Likes

Thế anh em lên đại gia hết kkk

1 Likes

Tại hạ dự chắc chắn tối đa năm sau VNI vượt đỉnh

2 Likes

Năm 2023 xoá bài chia lại bác.

Ttckvn chỉ chỉnh mạnh khi ttck thế giới sập do những biến số khó lường …còn không thì kỳ vọng sideway up!

1 Likes

lạm phát cứ neo cao cổ lại tăng mạnh

1 Likes

Bác xem dự đoán mới nhất của IMF nè
Lạm phát năm nay sẽ hạ nhiệt trên toàn cầu vì làn sóng tăng giá mạnh đã diễn ra vào năm 2022 rồi.

Và vì covid, đại dịch thế kỷ nên tạo những yếu tố gây bất ngờ ngoài dự đoán của FED , IMF như vụ dự lạm phát năm 2021 hay giờ dự tăng trưởng vì mọi người chi tiêu tốt sau đại dịch.

IMF hikes global growth forecast as inflation cools and household spending surprises

PUBLISHED MON, JAN 30 20238:31 PM ESTUPDATED MON, JAN 30 202311:48 PM EST

thumbnail

Silvia Amaro@SILVIA_AMARO

SHAREShare Article via FacebookShare Article via TwitterShare Article via LinkedInShare Article via Email

KEY POINTS

• The International Monetary Fund said the global economy will grow 2.9% this year.
  • This represents a 0.2 percentage point improvement from its previous forecast in October.
  • However, it said that revised number would still mean a fall from an expansion of 3.4% in 2022.
  • IMF calculations say that about 84% of nations will face lower headline inflation this year compared to 2022.
1 Likes

Ha nhưng vẫn cao

1 Likes

Hạ từ từ bác !

Ls cao là hậu quả của Lạm phát cao, lạm phát cao ăn hết lợi nhuận DN, giết chết nhiều DN nên ck te tua.

2 Likes

hạ từ từ chứng vẫn ngon

2 Likes

CK thường phản ảnh vĩ mô trước 6 tháng.
DXY hạ thì VN mình ổn rồi nhưng giờ còn phải bám sát vĩ mô quốc tế nữa vì độ mở kinh tế VN rất cao.

Tuy nhiên, VN đang nới lỏng từ từ vì nhiều DN chết và nhiều DN đang chết mòn do ls tăng cao và thắt chặt tiền tệ 2022.

• Trong nứơc thì sức mua trong dân đang rất yếu: Tết mà sức mua trong dân yếu rồi.
  • Quốc tế thì do lo ngại suy thoái và tồn kho cao thời covid nên đơn hàng giảm mạnh, XK VN bị ảnh hưởng nhiều.

Quốc tế thì chính phủ không thể tác động được nên giờ phải cố kích cầu trong nước để thúc đẩy tăng trưởng! Tạo nội lực vực dậy nền kinh tế.

1 Likes

Nên bắt đầu cẩn trọng với dữ liệu này! Tháng 3 cùng nhau nhìn lại

2 Likes

Các anh lớn bán để trảnợ đó bác : nợ TP, nợ margin ck, nợ NH & cả nợ đời nữa …hihi

Nhưng các anh bán từ sau quý 1/2022 đến giờ .
Giờ chắc bán cũng gần hết những gì có thể bán rồi.

1 Likes

Ý em ở đây là tại sao giai đoạn 2 tháng vừa rồi những nhịp giảm không quá khốc liệt là vì cá nhân bán ròng áp lực margin thị trường sẽ không lớn → Không có sự đổ vỡ nào quá lớn
Khi quay lại mua trong 1 khoảng thời gian dài thị trường sẽ đối diện với áp lực margin và sự đổ vỡ xảy ra sẽ khốc liệt hơn tương tự đoạn tháng 4-5 và tháng 9/2022

Đây là chỉ báo em follow giao dịch hơn 3 tháng qua để đánh giá rủi ro thị trường. Hàng ở 885-935 không bán hết vì lý do này. Giờ đã bị vi phạm bắt đầu hơi run :))

1 Likes

Mình không hiểu rỏ ý bác!
Thị trường đã sập đổ do giải chấp margin, call margin chéo rồi và thị trường đã được giải toả áp lực rồi.
Giờ thì mua bán và margin bình thường, margin rất thấp.
Khi nào thị trường nóng kéo dài thì margin lên cao trào và nếu có scandal hay vấn đề gì lớn xảy ra thì lập lại margin call, force sell theo mức độ thời điểm đó. Mỗi thời điểm mỗi khác nhau.

Hiện giờ vẫn cõn vấn đề đề áp lực nợ TP lớn treo lơ lửng, nếu chính phủ giải cứu thì ok, nếu không thì không biết đi đâu về đâu ?