Cổ phiếu BĐS xu thế 500k 1000k/cổ trong 5-10 năm!

, , ,

thứ 2 cùng nhau múc những mã sau ôm 5, 10, thậm chí 20 năm sẽ lên 500 -1000k thôi các bác ạ.
DRH LDG CEO DIG L14 NHA IDJ API HDC CSC SGR SAM SJS
trong ngắn hạn bọn nó có thể lội lên lội xuống 30% thậm chí 80% như DRH thì có chi. tôi định giá DRH tận 700k với những gì nó đang có nhé.
cần gì phải phân tích pe. những thứ đã xảy ra rồi chỉ là quá khứ thôi. chỉ cần công ty bds ôm đất là đủ rồi giá đất sẽ tăng vượt tất cả.
phân tích PE là lỗi thời rồi. sẽ dễ bị ăn bô nhé.
ví dụ DGC năm nay Eps lên tận 14k nhỏ lẻ chúng ta làm sao nhìn ra được là nó kinh doanh ngon như thế đi từ 20 lên gần 200k trong vài năm; DPM DCM STB chỉ tăng vài lần trong vài năm qua nhờ KQKD tốt hẳn lên, chúng ta không đủ trình để mà thấy được vì nội bộ nhà nó kinh doanh đâu có báo chúng ta biết.
nhỏ lẻ chúng ta chỉ nhìn thấy đất và tài sản thực của các công ty BĐS mà thôi. sau đó chỉ việc mua và chờ các doanh nghiệp bđs book lãi mà thôi. đến khi EPS lên 100k thì cp đã 1000k rồi. vậy là muộn rồi nhé.
Vì vậy, múc BĐS để đời đời ấm no nhé các bác.
Thầy 7 muôn năm! sống trên chứng chường không cần chart chít gì, không cần quan tâm vĩ mô, ngành nào thuận lợi, sẽ tăng mạnh eps trong tương lai. mà chỉ cần đếm tài sản là đủ.!!!