Cổ Phiếu Các Chứng Khoán Sẽ Ra Sao? Các CTCK sống bằng gì khi mới vừa in giấy 400%?

Các công ty CK đua nhau in giấy thời gian vừa qua kinh khủng quá, mức độ pha loảng cực nhanh , cực lớn tầm 400% !

Cơ mà thị trường downtrend gần cả năm và còn tiếp diễn dài vì chính sácch vĩ mô đang thắt chặt !

Không biết các anh CK sống bằng gì thời gian tới nhỉ ? Hihi

2 Likes

Lâu rồi không gặp bác!? Chúc bác nhiều sức khỏe! Cả năm rồi móm, ck downtrend buồn quá bác!

1 Likes

Cám ơn bác! Đầu năm mình dự ck đạt đỉnh nhưng do “ máu cờbạc đang nóng hổi nên không kiểm soát được lý trí” vẫn đeo nên cứ dính bùn và lún , lỗ te tua, cứ mua là lỗ …cuối cùng mình quyết định cutloss đứng ngoài thị trường .

Mình dự thị trường cõn downtrend dài theo chính sách vĩ mô bác ơi.

Bác sao rồi?

1 Likes

Em vẫn nằm im con mình nắm về dài hạn( tạm coi là trú ẩn thôi Bác), nên thôi kệ, tới chu kỳ downtrend thì khốc liệt rồi! Năm này anh em chứng sĩ treo mỏ hết, nhưng nếu có vốn thì đúng là cơ hội tích góp dần Bác ạ! Nhiều con cũng về giá hấp dẫn!

1 Likes

Các cty tự doanh nhiều thì năm nay toang thôi, tôi ôm aas mần trái phiếu vẫn làm ăn lãi đều

1 Likes

Mình dự thị trường mới vào giai đoạn đầu phần thân cá của downtrend thôi bác ơi

Thời gian sẽ bào mòn ý chí của chứng sỹ , lớp sau cứ thay lớp trước mà cutloss …ck bao lâu nay thế rồi bác

Còn khi nào đáy? Mình không biết, phải nương theo chính sách vĩ mô mới biết đâu là đáy thị trường.

Chính sách vĩ mô đang dẫn dắt ttck bác ơi

1 Likes

Các ctck tăng vốn kinh khủng , vốn to đùng mà dòng tiền vào ck giảm mạnh, CK downtrend thì lấy gì ăn ?

Ctck nào đang ôm trái phiếu DN BĐS thì cũng vừa ôm vừa run…trái phiếu bds năm nay đáo hạn 240k tỷ, năm sau đáo hạn 520k tỷ …tiền đâu ra trả? Bank và các tổ chức chắc phải cho đảo nợ , ôm bom tiếp !

2 Likes

Thế là sao . làng heo

2 Likes

Mấy cái to tác nhỏ lẻ như em sao em hiểu được bác, ít ra nó vẫn báo lãi đều hàng tháng còn có tí niềm tin, chứ ttvn giờ có thể tin vào điều gì chứ

2 Likes

Giờ theo vĩ mô để chiên chứng thôi bác ơi,
Vĩmôlà thước đo chuẩn mực nhất cho ttck , thế giới và VN cũng đều như nhau

Vĩ mô tốt, các cty ăn nên làm ra hay bơm tiền lãi suất thấp thì CK uptrend.

Vĩ mô xấu các cty khó khăn trăm bề hay thắt chặt tiền tệ, lãi suất tăng thì CK giảm

Quy luật xưa giờ rồi bác, mình theo quy luật để sinh tồn…hihi

2 Likes

Vĩ mô điều khiển ttck bác ơi
Giờ phải chờ cho qua cơn đại hồng thuỷ
Mình cũng rất mong kinh tế VN chống chèo tốt qua sóng to gió lớn lần này.

Bác không thấy nhiều tay to , tổ chức chấp nhận xả sàn rút vốn mấy hôm nay ah? Càng cuối năm thì áp lực trả nợ trái phiếu, nợ bank càng cao !

Tất nhiên trong quá trình downtrend sẽ có những cú hồi theo quy luật ck xưa giờ

2 Likes

năm rùi các cty ck phát hành cp tăng vốn khiếp quá làm nguôn cung tăng 3-4 lần

3 Likes

Bác @HPKT85 và nàng @Chanh161665 có cùng quan điểm về thị trường nhỉ! Em cũng hy vọng nhà nước rút đc kinh nghiệp từ năm 2008 để đưa ra nhiều chính sách vĩ mô giúp khôi phục thị trường! Hy vọng đừng đi quá xa, thấy cũng ren rét rồi hai bác ạ! :sneezing_face:
Mà nhà quản lý thị trường cũng nên hạn chế bọn in giấy lại, chứng khoán cũng kiểu mua bán nợ, nó càng in lại hấp thụ không hết! Dòng tiền nóng thì đi đâu hết từ đầu năm giờ! A chà! Chắc chỉ học lướt ăn line, nhanh chân nhanh tay kiếm cafe qua ngày!

2 Likes

In giấy gì mà kinh hoàng khủng khiếp x400% , làm liên tục liên hồi!
Nếu khủng hoảnh tiền tệ tài chính châu Á mà xảy ra thì các anh ctck đi bụi đầu tiên

Giờ phải theo sát thị trường tiền tệ vì các nứơc đang phá giá mạnh tiền của họ tring khi FED lại sẽ tiếp tục tăng lãi suất tháng 11 và tháng 12 này

1 Likes

Tầm này ai mang hàng ra cắt lỗ là đúng đáy :sweat_smile:

2 Likes

Mình dự đáy cõn xa bác …con đáy ở đâu thì phải theo dõi vĩmô thôi, không có cách khác bác ơi!

2 Likes

Làng heo bi quan quá :sweat_smile:

1 Likes

Ôi nàng Chanh kiểu đánh du kích đánh nhanh ăn nhanh! Em kiểu cứ ôm bom đợi qua mùa đông thôi! Cứ coi kiểu ôm đất, năm này không tăng, năm khác tăng! Bán ra bán vô quả thực em không chuyên, toàn mẻ đầu mẻ chán! :joy:

2 Likes

Nàng Chanh mới hôm còn phán mùa đông 2008…mới phán phát hôm sau anh em rét hết (+ Lão Jean), nay lại lạc quan ăn sóng hồi! :grin: Đúng là cao thủ trong làng tranh (Chanh) thủ!

2 Likes

Theo dõi chặt thị trường tiền tệ bác ơi!
Cơn bảo tài tiền tệ Châu Á mà xảy ra thì tsunami cuốn trôi hết …kể cả tổ chức, cá mập, cá bé … chết trôi hết đó bác! Chân tình nhé

Mình cũng mong là bảo tài chính tiền tệ không xảy ra

2 Likes