Covid 19 và tương quan Chứng khoán

, ,

Topic này cập nhật số ca nhiễm Covid mỗi ngày và mối tương quan dịch, CPI và VNI.

Gần đây số ca nhiễm không ngừng tăng cao, không chỉ Việt Nam mà đến dân Mỹ cũng đổ 1000 tỷ đô vào các quỹ đầu tư, anh chị đọc báo là biết nhé.
Dịch ở Việt Nam làm giá cả leo thang nhưng do khó khăn trong đi lại và dân hết tiền do giãn cách mà cầu tiêu dùng giảm mạnh, mặc dù giá đầu vào lên rất cao nhưng bán ra chả được bao nhiêu nên lạm phát chưa ở mức đáng lo ngại. Mới đây chính phủ sẽ điều chỉnh giảm xăng dầu nữa nên kiềm chế lạm phát lại.
Lạm phát thấp-lãi ngân hàng thấp- không hấp dẫn- đầu tư chứng khoán- đỉnh mọi thời đại.

Tất nhiên chúng ta mong Covid kết thúc và topic này làm nhiệm vụ phân tích dịch và VN Index.

Hôm nay lại tăng cao số ca Covid, chính phủ vẫn chưa có giải pháp gì mới. Dân cư vẫn kì thị F2. Vẫn cứ là chứng khoán là kênh đầu tư hiệu quả.
Topic sẽ liên tục update chính sách dịch, tài chính, tài khoá và dòng tiền VNI mọi người nhé.

Theo mạng xã hội Trung Quốc, biến chủng mới cho dù có super đột biến cũng chỉ mất 6 tuần để làm lại Vacxin chống lại nó.
image

Theo CNN, còn quá sớm và quá mức để nói Vacxin không có tác dụng trước biến chủng mới.

Vào đây theo đuổi, em đọc giúp báo Mỹ và báo Trung Quốc giúp các bác, em có 2 ngoại ngữ, bác nào vào đây đọc báo với em!

CDC Mỹ khẳng định chưa có ca nhiễm biến thể nào ở Mỹ.

Nhà Trắng hạn chế đi Nam Phi vào thứ 2 với công dân Mỹ.

Chứng khoán Mỹ an toàn các bác nhé!