Cuộc cách mạng xanh - NLTT & Quy Hoạch Điện 8: ASM, TV2, GEG, PC1, REE, PVS, ASM, BCG…

1 Likes

REE trụ VN30 hôm nay đẹp ghê!

Các em than đen nên chào năm mới các anh kéo TÍM hết nhỉ ? Hihi

Trái phiếu xanh sẽ ngày càng nhiều và chiếm sóng thị trường tài chính thế giới

Các DN VN bắt đầu chuẩn bị

Thứ năm, các đơn vị liên quan đến các quy hoạch ngành, cần khẩn trương triển khai theo đúng chức năng của bộ. Trong đó, Quy hoạch điện 8 dù đã hoàn thiện nhưng phải phối hợp với các đơn vị của Chính phủ, các cơ quan liên quan để tiếp thu giải trình và sớm trình ban hành. Bên cạnh đó là Quy hoạch khoáng sản, Quy hoạch dự trữ xăng dầu… Phải khẩn trương để làm sao tháng 2 trình lên Chính phủ các văn bản về quy hoạch.

1 Likes

Vậy là QH điện 8 đang tiến những bước cuối cùng để ban hành!

ĐTC mới vừa phi đẹp…và tới Điện- NLTT nhé các bác.

Trái phiếu đang vô cùng nan giải khó khăn nhưng trái phiếu xanh thì các tổ chức tài chính nước ngoài rót tiền ầm ầm! Hihi

TTđang hối thúc QH điện 8 !

Các em ĐTC phi đẹp…và sẽ đến các em NLTT

Giờ đến REE trụ VN30 sóng sánh đẹp

1 Likes

Khẩn trương hoàn thiện Quy hoạch điện VIII trình Thủ tướng Chính phủ xem xét, phê duyệt

Bảo đảm đủ điện cho sản xuất kinh doanh và tiêu dùng; thúc đẩy và bảo đảm tiến độ đầu tư, xây dựng các công trình nguồn điện, lưới điện trọng điểm.

Tập trung tháo gỡ khó khăn để các dự án nguồn điện lớn có vai trò quan trọng đi vào vận hành; rà soát, kiểm tra, đôn đốc, tham mưu việc tháo gỡ khó khăn, vướng mắc đối với các dự án trọng điểm về điện, năng lượng tái tạo.

Chỉ đạo vận hành hệ thống truyền tải điện an toàn, hiệu quả. Khẩn trương hoàn thiện Quy hoạch điện VIII trình Thủ tướng Chính phủ xem xét, phê duyệt.

Chỉ đạo Tập đoàn Điện lực Việt Nam ưu tiên cung cấp điện lưới tới những thôn, bản lõm sóng viễn thông do chưa có điện, phối hợp đồng bộ với các doanh nghiệp viễn thông đảm bảo thực hiện nhiệm vụ “điện đi tới đâu, viễn thông đi tới đó”; phấn đấu ở đâu cũng có điện, có viễn thông.

Cầm REE mấy tháng giờ mới thấy có niềm tin đó bác

1 Likes

Geg đợt rồi mới nhập hàng. Hy vọng mấy a lái đánh đấm đợt này cho ổn

1 Likes

REE mới từ đáy đợt này up lên thôi bác, nhiều em trụ VN30 về sát đỉnh rồi…giờ đến em REE dẫn sóng! Hihi

1 Likes

GEG vượt 16.x thì up 2x đợt này nhỉ !

REE có 1 cái đó hay ,khi thì trường cắm thì nó lại nổi và ngược lại.

1 Likes

Thị trường phân hóa lại nhớ tới điện. Điện ơi, tới đây!

1 Likes

QH điện 8 chờ gần 1 năm rồi TT mới quyết tâm phê duyệt sau chuyến đi EU đàm phán thành công ! Hihi

Bộ Ngoại giao nói về thỏa thuận 15,5 tỷ USD hỗ trợ Việt Nam chuyển đổi xanh

(Chinhphu.vn) – Việt Nam cùng các nước G7 và các đối tác quốc tế khác thông qua tuyên bố thiết lập quan hệ Đối tác Chuyển dịch năng lượng bình đẳng (JETP). Đây là bước đi cụ thể để huy động nguồn lực tài chính và công nghệ, góp phần hỗ trợ Việt Nam thực hiện chủ trương, chính sách của mình về xây dựng nền kinh tế xanh, thực hiện cam kết đạt phát thải ròng bằng 0 vào năm 2050.

1 Likes

Mình chả quan tâm điện 8 đâu. Nhưng tt chỉnh thì điện là cứu cánh :partying_face:

1 Likes

Trời, kế hoạch năng lượng lớn va quan trọng nhất từ xưa đến giờ, lớn hơn ĐTC nữa đó bác ơi! Hihi

1 Likes

Ngon đó

1 Likes