Danh mục đầu tư cho 2022: NLG và VGS

,

2021 - một năm hết sức tuyệt vời của chứng khoán Việt Nam chuẩn bị khép lại. Bây giờ là lúc chọn lựa những cơ hội đầu tư cho 2022. VNI đang điều chỉnh vào những ngày đầu của tháng 12 - tháng giao dịch cuối cùng của năm, cũng là cơ hội để chúng ta có thể mua vào các cổ phiếu tiềm năng cho năm 2022 với giá chiết khấu, và 2 cổ phiếu lựa chọn cho 2022 chính và NLG và VGS.

1. NLG (công ty cổ phần đầu tư Nam Long)

Quỹ đất sạch gần 700 ha, đảm bảo cho các dự án mới trong 10 năm tới. Ngoài ra công ty sẽ dành ra một khoản tiền mỗi năm để gia tăng quỹ đất phục vụ cho các dự án trong tương lai.

Điểm rơi lợi nhuận của NLG bắt đầu từ năm 2021 trờ đi với nhiều dự án mở bán, dòng tiền về đều đặn. RNAV tổng các dự án đang triển khai đạt trên 30k tỉ đồng, lớn hơn nhiều so với vốn hóa hiện tại 21k tỉ, chưa kể tiềm năng tăng giá đất trong tương lai.

Giá mục tiêu 2022: 100k - 120k/cổ phiếu

1. VGS (công ty cổ phần thép Việt Đức)

Core kinh doanh chính là mảng thép với lợi nhuận sau thuế hàng năm khoảng 100 tỉ.

Tuy nhiên, kỳ vọng lớn nhất của VGS nằm ở mảng Bất động sản, với chủ lực là dự án Việt Đức Legend City, sắp được mở bán (dự kiến mở bán quý 4/2021 hoặc quý 1/2022). Diện tích dự án 62 ha, với 23 ha đất thương phẩm, lợi nhuận đem lại dự kiến của dự án này dự báo sẽ khoảng trên 3k tỉ, chưa tính tiềm năng tăng giá đất trong tương lai. Vốn hóa hiện tại của VGS chỉ là 1800 tỉ. Bên cạnh đó VGS còn sở hữu nhiều bất động sản giá trị khác.

Chủ tịch HĐQT đang đăng ký mua vào gia tăng sở hữu lên trên 50% công ty, dự kiến hoàn tất trong tháng 12.

Với dòng tiền đều đặn từ mảng thép, cộng thêm mảng BDS, VGS là một case đầu tư cực kỳ tiềm năng cho năm 2022.

Giá mục tiêu 2022: 80 - 100k/ cổ phiếu.

2 Likes

1 Likes

VGS đoạn này đang chỉnh, canh xúc dần cho 2022 thôi

1 Likes

VGS ổn 2022 x2 được. NLG cũng ổn 40-60% mỗi năm tới 2025.

Cơ mà có ngon bằng em này không, 2000ha đất Hà Nội, vốn hoá 8k tỷ. Tính ra chưa đụoc 200k/m2 đất Hà Nội và vùng ven? Ăn cướp à? đất Hà Nội trên 100tr/m2 , Vùng ven 30-50tr/m2
Vậy mà thị trường đang định giá chưa được 200k/m2 🥲 Cơ hội x10 x50 🥲

hình ảnh

Hơn 1500ha Hoà Bình mà mỗi năm giá đất tăng gần 50%, các năm tới bơm tiền mạnh thì x2 x3 mỗi năm. Mấy bác định giá hộ cái 🥲 .
Con nào cực ngon, upside lớn nhất thì múc mới giàu .

Giá bán thấp tầng mặt đường may ra được 45trđ/m2 nhé, băng 2 băng 3 giá may mắn thì được 2x. Đất trung tâm thành phố Vĩnh Yên giá tính tiền sử dụng đất 8.5trđ còn đang bán có 3x thôi kìa. VGS có thể tăng, nhưng giá bán dự án Việt Đức thì ko thể đến thế nên cần thận trọng khi đánh giá lại. Chưa kể Việt Đức chưa đền bù GPMB xong toàn dự án nên kế hoạch doanh thu có thể bị chậm lại.

45tr/m2 là bán luôn nhà đấy cụ, tính ra có 25tr/m2 đất thôi.

Thế bác lãi chi phí xây tận 20trđ/m2 à. Nói chung phương án có lãi nhưng ko đến mức đó. Google giá đất khu đó là ra ngay mà, mình ko chim lợn, chỉ là mình nắm rõ vị trí để bác thận trọng đánh giá thôi

VGS cuối phiên làm quả ATC bất ngờ các bác nhỉ

Hệ số sử dụng đất nhà thấp tầng tầm 3.2, thì 20tr/m2 tương ứng 6.5tr/m2 sàn. Mình dân xây dựng, kính ko sai được. Kkk

1 Likes

VGS có lẽ đợi tin mở bán Việt Đức Legend City mới phi mạnh được, còn giờ thì cứ bò lên từ từ thôi, nhưng nhìn chung giữ trend rất tốt

Mở bán rồi đấy các cụ

Bác có link thông tin gì ko, e tìm chưa thấy

VGS hnay phi về giá mục tiêu 100k chưa các cụ :grinning:

Kỳ vọng trong năm 2022 80-100k bác nhé

Lái đạp cho chủ tịch gom à chủ thớt, thủng hết cả MA :slight_smile:

Lái đạp vỡ hết alo bác ạ, kiên nhẫn chờ thời cơ thôi. Có lẽ phải khi Việt Đức Legend city mở bán mới tạo cú hích được

Room siêu cổ phiếu DIG thời bơm tiền vào nghe A7 chém vĩ mô sẽ siêu giàu sang phú quý mở rộng tầm nhìn cho ndt.

Hiện nay Vĩnh Phúc đang xin chuyển đổi nốt phần diện tích đất lúa còn lại. Tiến độ có vẻ hơi chậm

con nào thế bác