DGC có giảm vào thứ 4

• PTKT #DGC tuần tới sẽ thế nào, Tuần này tiếp tục sideway tích lũy nền nhưng lượng cung bán ra cũng khá lớn, Thứ 2+ Thứ 3 vẫn tiếp tục neo giá có tăng giảm đan xen (vùng biên 49-53). Đến chậm nhất chiều thứ 3 hoặc sang thứ 4 mới thực sự mở biên rơi tiếp.

• Góc nhìn view #DGC tương lai cho NĐT đang quan tâm.

Xuống bao nhiêu khả năng cân bằng bác ơi, các a dc đánh cho nhỏ lẻ loạn chừng hết rồi, đang mong xuống để cân nhắc nhặt đây chứ các anh cho đi tàu lượn ngày này qua ngày khác vào ói sạch thôi bác

Giá vốn của lái có 10k.

Nếu nói về giá vốn thì bác chủ tịch 0đ luôn chứ 10k ăn thua gì bác? Nhưng xét về nội lực và khả năng phát triển tương lai của cty thì giá cp đáng giá bao nhiêu mới quan trọng, tôi chưa vào nhưng đang quan sát e í, tương lai cty khá sáng khi sản phẩm phục vụ cho phát triển trong tương lai và chỉ cần khai thác thứ sẵn có, chế biến rồi bán

Bác tính xem lượng trôi nổi ai đang nắm, giờ họ bán giá nào cũng có lãi, mà lãi cao mới ác. Tiền bán lời họ múc giá đáy nhiều mã khác trên sàn ngon hơn dgc. Dgc đang đi vào chuối chu kỳ tăng trưởng rồi, nên hết động lực tăng giá.

Thêm nữa trữ lượng apatit ở Vn là có hạn, khi so sánh với các nước có trữ lượng lớn. Khai thác xong trong 3-5 năm tới là hết khả năng cạnh tranh.

Bác CT biết việc mỏ có hạn nên bác í mới làm thêm nhà máy ở Thanh Hoá và Đăk Nông đó bác, quan trọng h vẫn kiếm tiền tốt để phát triển thêm các ngành nghề khác để đa ngành phát triển bền vững, quan trọng có nguồn tiền để thực hiện các việc đó thì h cty làm được nên tôi vẫn thấy cty có tương lai khi thực hiện được 2 nhà máy trên, các anh dc đạp thẳng cẳng xuống cỡ 43 đi để mình vào chút theo dõi cty thêm cho vui he he

1 Likes

mình ko có nói DGC xấu hay hết chu kỳ, mình chỉ đag nói DGC ko có động lực tăng giá thôi.

Vì DGC tốt nên mới còn neo được giá 50. Mà giá đã vào vùng sideway downtrend thì cũng ko nên mua vội làm gì, vì nó có thể di ngang rồi shake out thêm 20-30% nữa là có thể.

Quá khứ DGC giai đoạn 2017-2020 rất tốt, nhưng giá nó chỉ sideway đi ngang trong khi KQKD chỉ đi ngang mà ko có sự tăng đột biến.

Còn nhà máy mới thì nghe đâu delay rồi bác ơi, nào xây gần xong hãy đếm cua tếp

3 Likes

image

1 Likes

Bác nói chuẩn DGC như HPG 10/2021 đỉnh ln rồi sw dow, mình nhìn sẽ về khoảng 36k.

1 Likes

đúng rồi DGC giảm nhiều nhiều đi thì anh em mới bu vào nhiều. bữa chốt 49.8 mà 4 phiên quay lại vẫn 50. đừng cố chấp

sòng bạc này con nào giảm nhiều con đó ngon

so sánh với HPG thì ko đúng lắm, vì HPG lỗ còn DGC vẫn sẽ lãi, so sánh DGC với VHC sẽ chuẩn hơn nhiều :grin:

Đường giá của DGC giống VHC đấy, VHC đi trước DGC 1 đoạn 2-3 năm rồi.

Nhưng nhìn lâu thì cổ tức 200% cho năm 2022 thì thị giá này ngon rồi.

mình thấy bạn chưa nhận ra vấn đề. DGC rất tốt và rất ngon. giờ tới cuối năm vẫn có thể lên nhưng dòng tiền hiện tại đang tập trung vào BĐS và những con chiết khấu mạnh. khi những con đó hồi phục tương đối thì nhảy qua DGC chưa muộn. bạn cố chấp cho là DGC ngon thì cổ khác đã chạy ít nhất 30% rồi. thực tế đã chứng minh đó.

và DGC còn một vấn đề nữa là cái thằng đb Dragon capital nó còn giữ nhiều cổ. nó bán thì có mà lên thế đéo nào ngay dc

Mình ôm dig cts dgw. Ko ôm dgc

vậy thì tốt. chờ DC bán bớt. các cổ khác có xu thế chững lại thì qua DGC dc

Mình không nói về khả năng tăng giá trong ngắn hạn vì thật ra mình đang mong giảm để vào mà, mình đang nói vì sao mình đưa ẻ vào danh sách theo dõi thôi, cá nhân mình thấy 2 dự án ở Thanh Hoá và Đăk Nông, DGC hoàn toàn có khả năng thực hiện vì cty có đủ khả năng (tiền + kinh nghiệm) để thực hiện + được 2 tỉnh ủng hộ và tính khả thi của 2 dự án (sản phẩm sản xuất ra bán cho ai + giá bán + lợi nhuận dự kiến), chưa nói đến sản phẩm sản xuất ra không phải cạnh tranh với cty nào trong nước. Mong qua tuần DC đè về giá mình mong muốn mình sẽ múc ít theo dõi cùng các bác

Mai chạy DGC thôi

Đợi các anh đạp về 43 mãi mà không được, nay fomo mua ít giá 52 để theo dõi cùng các bác vậy, phân với tích chán mà không làm tí lại bị các bác chửi lùa gà mất công he he