Em hỏi nhanh con hàng VHM, không lan man

Các bác cho em hỏi con VHM, cầm tiền thịt tỷ trọng nhiều, âm 15% có nên cắt không? Và chưa rõ vì sao Tây nó vả như phá mả vậy
Hiện tại: Để tránh phải nhìn thấy hàng ngày thì đã chuyển sang tài khoản khác và tắt apps. Vì cầm tiền thịt nên có thể giữ nhưng 2 năm nữa phải rút tiền về làm chuyện lớn cái khác chứ ko gồng mãi được và hy vọng có lãi
Nhờ các bác cho em lời khuyên

Mua vì lý do gì thì bán vì lý do đó bác ^^. Nếu những luận điểm bác phân tích vẫn còn nguyên giá trị thì giữ vẫn bình thường

Em mua chờ lên 91 em bán, em mua vì nó là BĐS to và khoẻ chứ ko có phân tích gì (Kiểu gửi tiền vào đó). Hiện nay các chủ tịch bị bắt nhiều, cộng thêm việc Tây nó đang xả quá trời nên muốn đc biết nó có vấn đề gì và nguy hiểm không?

Vhm các quỹ cầm khá nhiều,cư lên tí là quỹ nó táng,4-5 năm nay ko lên thậm chia dò đáy vẫn chưa ra,đơn giản là vhm tiền triệu sau nhiều lần chia tách rồi,dư địa có lên nhưng ko nhiều,tây nó kẹp hàng rất nhiều lên tí nó lại xả,nó chỉ đóng vai trò giữ chỉ số thôi chứ để kéo thị trường thì ko đc,nó còn phải nuôi thằng con vic

Bài hồi lâu mình viết về Vhm bạn tham khảo

Vhm một cổ phiếu đặc biệt mà mình ngâm mãi vẫn chưa thông. Từ lúc lên IPO đến giờ Vhm lanh quanh mãi mà chưa bứt phá được dù được kì vọng rất lớn. Với mức P/E gần 10 có vẻ khá hấp dẫn đặc biệt khi thị trường quá nhiều tiền. Vhm trong nhóm bất động sản là anh cả với lợi thế cạnh tranh là quỹ đất khủng khiếp và thương hiệu giá trị cao.
Để trả lời cho câu hỏi Vhm vì sao chưa tăng giá thì mình xem xét kĩ hoạt động của công ty mẹ Vingroup những năm gần đây. Vin đầu tư rất nhiều vào mảng bán lẻ nhưng không phát triển được phải bán cho Mansan rồi sau đó lại dồn toàn lực vào canh bạc Vinfast để tìm động lực tăng trưởng mới cho tập đoàn. Tại sao Vin lại phải đầu tư và chịu những rủi ro lớn như vậy trong những dự án mới ngoài bất động sản. Thậm chí là bán hơn 30% vốn Vhm để lấy tiền đầu tư vào các dự án này. Câu trả lời theo mình nghĩ là chủ tịch Phạm Nhật Vượng có thể nhận định Vhm đã gần đạt tới giới hạn về mặt quy mô rất khó để phát triển lên nữa. Nếu người trong cuộc thấy vị nhạt rồi thì sao người ở ngoài lại phải hăm hở lao vào. Giờ theo ý kiến cá nhân của mình Vhm vài năm tới chỉ đóng vai trò người anh trai cố gắng cày cuốc vét sạch tiền để nuôi hằng em Vinfast chứ không được chú trọng nhiều như trước. Mỗi giai đoạn tập đoàn phải lựa chọn cho mình một ngành chủ đạo để tập trung phát triển có lẽ Vin xác định Vhm đã hoàn thành sứ mệnh của mình rồi. Nhận định Vhm vẫn tăng giá nhưng để là một mã chiến lược trong danh mục thì cần cần nhắc kĩ.

Ngáo, quỹ đất nó mới làm 1/10 chưa kể có thể gia tăng thêm, sắp tới nó làm dự án toàn vài ngàn ha, thấy nó ko tăng mà phán linh tinh, lúc nó tăng lại vào khen, biểu hiện của mấy ông đầu cơ

Bài này viết lúc nó còn gần 90 nhé bác. Bác cứ mua nhé. Quỹ đất lớn nhưng mức độ cụ thể hoá thành lợi nhuận như thế nào. Chứ đâu phải triển khai hết. Ví dụ cái Làng Vân Đà Nẵng xin rồi chứ chưa chắc làm. Các dự án quy mô vài ngàn ha thì góp vốn giữ Vin và Vhm nghĩa là Vin chưa buông hết cho Vinhomes. Mình cũng nói là tương lai nó tăng nhưng mức tăng vượt bậc rất khó nhé

Mõm nói nc đôi thì nói làm gì,

Chót ôm VHM tiền thịt giờ âm 30% không biết bao giờ mới về bờ