FPT - NN bán ròng không mệt mỏi điều gì đang diễn ra vậy?

Kính thưa các bác !
Em rất thích cổ phiếu FPT và cũng có giữ được 2 năm, tổng số cổ phiếu FPT chiếm 20% Nav. Về tình hình doanh nghiệp thì không có gì phải bàn rồi chỉ có điều 2 tháng trở lại đây khối ngoại bán ròng khá mạnh. Hiện tại đã hở room ngoại tầm 40tr cổ. Điều này chưa bao giờ từng xẩy ra với cổ phiếu FPT. Các nhận định đưa ra được chấp nhận rộng rãi nhất là do: 1. Tỷ giá; 2. Do đạt kỳ vọng nên họ chốt lời. Tuy nhiên việc bán ra lượng cổ lớn một cách ồ ạt mà chỉ ngay trước đó họ còn miệt mài gom từng cổ với giá trần làm em rất băn khoăn không hiểu còn có vấn đề gì xẩy ra không. Các bác trên đây ai cùng thuyền FPT có thể chia sẻ chút ít nhận định về vđ này để cùng đồng hành với FPT thời gian vài năm nữa chứ ngày nào cũng thấy NN táng mấy trăm tỷ thế này thì oải cho anh em nhỏ lẻ trong nước quá.

lờ lãi 0 bàn.chú ôm 2 năm.
1.chú quá giỏi.ở tầm vũ trụ.
2.chú non.dòi ẳng to.
ngẫm thử.khà khà. :laughing:

Lời nhiều thì họ bán chốt lời thôi bồ ơi :grin:

Non thì mới lên tham khảo ý kiến bác ạ. Còn chuyện ôm FPT 2 năm có gì mà ngạc nhiên thế bác ?
P/s: Thấy note nick bác thành viên gạo cội mà ăn nói khiếm nhã vậy ?

mà.y ngáo hả??bảo thế.khiếm nhã dì??anh bảo ngẫm đi.kkk.:laughing:

biết kẹ.c đâu mấy chú dỏi hơn niu tơn.hố hố. :laughing:

Thành viên gạo cội hơn 14k like mở miệng cái ■■■ tao, ẳng, ■■■…, viết tiếng Việt cũng không nên hồn mà bày đặt dậy người khác. Đúng là xã hội đảo điên ếch nhái nhẩy lên làm người :face_vomiting:. Tiễn vong.