Gex - điện cao thế hay thấp thế?

GEX: Công ty Cổ phần Tập đoàn GELEX
Luận điểm đầu tư:

• GEX đang đẩy mạnh đầu tư phát triển điện mặt trời, điện gió – nguồn năng lượng xanh có tiềm năng rất dồi dào. Hiện tại vẫn đang mở rộng quy mô và triển khai các dự án về điện mặt trời và điện gió từ đầu năm đến nay.
  • Rất nhiều các quỹ lớn nắm giữ như: MBCapital và MBGF và JAMBF, KIM Vietnam Growth Equity Fund, Vietnam Enterprise Investments Limited,…
  • Về mảng sxkd chính: Doanh thu của mảng thiết bị điện tăng 59% so với cùng kỳ năm trước, doanh thu mảng năng lượng (điện, nước) cũng tăng gần 30%.
  • Sau khi hợp nhất VGC, doanh thu bán hàng hợp nhất quý này của Gelex đạt hơn 8.740 tỷ đồng, tăng 126% cùng kỳ năm trước, luỹ kế 6 tháng đạt 13.185 tỷ đồng, tăng 78,5%.
  • Đầu tháng này Dragon Capital mua 2,5 triệu cổ phiếu GEX của CTCP Tập đoàn Gelex, qua đó nâng tỷ lệ sở hữu từ 4,4996% lên mức 5,0116% vốn điều lệ, chính thức trở lại làm cổ đông lớn của Gelex.
  • Người liên quan đến nội bộ công ty cũng liên tục mua gia tăng với CP này thời gian gần đây.
  • Điểm chú ý nhất chính là GEX hiện tại đang triển khai khá nhiều dự án BĐS KCN.!
    Về kĩ thuật: GEX đã có một phiên bật nền sau 2 phiên test cung và quay trở lại vùng đỉnh cũ. Để tham gia với cổ phiếu này, anh chị có thể giải ngân với vùng giá 22.3-22.5 (50% cây tăng trước đó). Target vượt đỉnh cũ 25. Thoát vị thế khi mất 21.6 (các đường MA quan trọng).
    Mời các bác thẩm :smiley: :smiley: . Gạch đá em xin nhận.
    gex1|530x500
1 Likes

Mình có 50k GEX đây, để xem anh Tuấn tuổi trẻ tài cao có đưa được tập đoàn GELEX lên vốn hóa tỷ đô năm nay không.

Gex mình vẫn đang nắm đây. Không biết sang tuần chạy chưa, thấy hqua có báo cáo kqkd quý 2 r

Gelex sẽ IPO Gelex Electric và các Sub-holding khác, vốn hóa sẽ đạt tầm 1.5 tỷ USD, vào VN30 trong năm sau

1 Likes

oh hot vậy à bác? check thông tin này ở trang nào được vậy ạ?

Gọi anh Tuấn mà hỏi, haha

:rofl: :rofl: :rofl:

em có 1 ít gex, thấy nó tích luỹ lâu phết rồi, k biết tháng 8 này có biến j ko :upside_down_face:

Cầm GEX đừng đánh ngắn, cầm 1 năm nhân đôi tk.

1 Likes

thanks bác :heart:

1 Likes

trước cầm con này xong đợt thị trường giảm mình lại bỏ n:(((

điện cao thế ý bác là cao thế hay cao thế?

chắc là điện cao thế chứ chả nhẽ lại là điện cao thế

ơ khác nhau như nào @@

giá cao thế

vc bác haha

có gì đâu mà xin nhận gạch vậy bác

Nặng mông, eps thấp

Tin đc bác ko vây. e cũng đang cầm ít Gex đây

Theo các bác con này bao nhiêu thì nên chốt nhỉ