HDC lợi nhuận đột biến trong 6 tháng cuối năm

HDC hơn 90% là lợi nhuận từ bất động sản trong khi phần tiếp theo của dự án The Light giai đoạn 1 sẽ được tiếp tục mở bán trong tháng 6 năm nay, đây là dự án hứa hẹn sẽ đem lại lợi nhuận lớn cho công ty với gần 2.800 tỷ đồng doanh thu và hơn 1.600 tỷ đồng LN gộp (tỷ suất LN gộp từ 60-70% ) do quỹ đất có giá vốn rẻ.
HDC vừa kí thỏa thuận hợp tác kinh doanh với đối tác phát triển 11ha ở dự án Đại Dương, do đó công ty kỳ vọng có thể ghi nhận khoản lợi nhuận bất thường từ dự án này trong thời gian tới (theo ước tính có thể lên đến 800 tỷ đồng).
Trong năm 2021, doanh nghiệp đặt kế hoạch doanh thu 1.300 tỷ đồng, lợi nhuận trước thuế là 320 tỷ đồng, lần lượt tăng trưởng 52% và 11% so với thực hiện trong năm 2020. Trong đó, cổ tức dự kiến dao động từ 15% đến 20% bằng cổ phiếu.
Gía mua hợp lý 43 000d/cp
Gía bán 70 000 d/cp

11 Likes

Bắt đáy hdc cho vui ai dè nó tăng mạnh nhất ngành

HDC dư địa tăng còn nhiều bác ngon rồi

8 Likes

SSI định giá 72, Mirae Asset định giá 66 hold 12 tháng. Mình đoán giá 70 sẽ đạt được trong tháng 7/2021 do sóng thần bđs ập đến.

vùng 70 là quá ngon rồi bác ,bds đang tích cực hdc lại lợi nhuận cuối năm khủng

8 Likes

lên 7X THÌ GIÁ NÀY VÀO VẪN NGON

Nay mình múc thêm HDC giá 50.

1 Likes

bác máu thế ,nhưng em cũng múc để ăn vòng hai kaka

7 Likes

HDC vào được đáy thì ăn đạm bác

8 Likes

Sang tháng 6 lên 6X.

hy vọng lên 6X em chốt lời luôn

7 Likes

HDC vẫn là một cp tiềm năng rất lớn em ôm từ 43 giữ dần dần sau ăn cho nó được nhiều

6 Likes

Cẩn thận hốc xương nha các bác :smiley:

Lên 6x xong chia cổ tức. Rồi phi 9x cuối năm

1 Likes

sắp lên 6X tới nơi rồi bác ,tiếp đến target 7x đã bác ăn từ từ thôi không lợi nhuận cao quá

7 Likes

Có 6X rồi đó, chốt chưa em?

chưa anh ơi nó mạnh quá vẫn ăn được lên 7x thì chốt

7 Likes

Con này lên vài trăm anh mới chốt.

ok anh ơi con này ngon tới cuối năm kiểu gì cũng x2

7 Likes

HDC thoát khỏi vùng giá 63 đang bật lên ,nhịp này 7x thẳng tiến

7 Likes