Hdc ...?

The light City giai đoạn 1
Tổng diện tích quy hoạch: 27,2 ha, trong đó
Diện tích xây dựng nhà liên kế: 51.702 m2
Diện tích xây dựng biệt thự: 68.193 m2
Diện tích xây dựng chung cư: 6.774 m2
Quy mô: 490 căn nhà liên kề, 213 biệt thự và khoảng 400 căn hộ chung cư.
Giá căn liền kê khoảng 4 tỷ 1 căn.
Biệt thự 10-12 tỏi 1 căn.
Tính sơ qua Riêng bán biệt thự và nhà Liền kề cũng được hơn 4k tỷ. Biên lợi nhuận mảng BĐS này khoảng 50-70%, vậy cũng được lợi nhuận tối thiệu khoảng 2k tỷ.
The light City giai đoạn 2 Quy mô khoảng 22 ha, lợi nhuận bèo cũng được 2k tỷ.
Vậy riêng làm The light City lợi nhuận đã bằng vốn hóa hiện tại của HDC(~ 4.3k tỷ). Mà HDC còn đang làm nhiều dự án.
https://hodeco.vn/view/28/the-light-city
Các bác cho em biết em sai ở đâu mà Giá cổ phiếu nó cứ cắm đầu hoài vậy???

“Ngày nay người ta biết giá của mọi thứ, còn giá trị thì không.” Oscar Wilde

2 Likes

Rũ bỏ đầu cơ, rũ bỏ margin rồi đâu lại vào đấy thôi .

2 Likes

Có mã bđs nào mà không chỉnh 50% vừa rồi không. HDC cũng không ngoài cuộc được.

2 Likes

Nếu không có vụ này thì nó vượt đỉnh chắc rồi. ai đời dn phát hành thêm cho đối tác 100k, trên thị trường các con giời bán 50k.

2 Likes

Nhìn vni xem

1 Likes

HDC tốt nhưng vẫn thua Vni, Vni xuống thì cổ tốt cũng đi viện, Vni lên cổ xấu như c cũng là vàng không thì là kim cương

Về 35 sẽ kích thích dòng tiền tham lam đc

1 Likes

Bác nói chuẩn, ko phải bỗng dưng mà HDC có đội cổ đông trung thành, đoàn kết, em cũng cầm từ 2019, +300% từ đỉnh và giờ còn 70%, có bác từ +600% về 120%, vẫn hold chặt và chỉ có mua thêm!

1 Likes

Hèn cái gì? TT này mua đã là bản lĩnh rồi. Mấy bố sang cho lắm vào đi múc DIG ở 100.x giờ sao?

Đấy là lời chống chế đầu tư dài hạn khi bị kẹp thôi. Nhỡ mai chủ tịch nó bán cty cho thằng khác đem tiền đi đánh chứng như L14 thì còn đt dài hạn đc ko?

Em đàn bà con gái còn ko ngại giữ và mua thêm, sao các bác nam nhi căn ke vài line thế bác nhỉ
E nghĩ nếu ai như vậy chắc cũng chỉ muốn lướt lát, ko tìm hiểu gì về DN rồi

2 Likes

TT này ko gì là ko thể? Khi HDC có giá 120.x chú có nghĩ nó về đc 50 ko? Lúc đó tôi chỉ mong mua đc ở giá 100.x cũng là may rồi. Ơn trời ko múc.

1 Likes

E gái ơi e có nghĩ đến kịch bản Vni về 1000 hoặc thấp hơn ko e? Về đó thì HDC sẽ có giá bn e?

Đúng thế bác, nếu ko vì tt chung xấu thì đã chốt vụ phrl giá 100k rồi, giờ cứ sửa soạn tâm hồn đẹp nhận cổ tức thôi, quý 3 bđs bung lụa :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Giá này múc thì ko cóng. Nhưng cơ hội mua giá rẻ hơn nữa là rất lớn.
Còn nói về bđs các ô nghĩ năm nay có sóng tiếp là mơ hồ quá.

1 cp đã giảm từ 50% trở lên thì cơ hội phục hồi về đỉnh trong ngắn hạn là cực kỳ bất khả thi. 2 đến 3 năm sau thì có thể nếu TT tốt

Cái này A7 nó tẩy não Fo quá nguy hiểm, làm tư duy đầu tư sai lệch hết. Tôi hỏi ô Vni đi từ 500 đến 1500 có p do bđs có dẫn dắt ko?

1 Likes

A7 và đồng bọn hô hào DIG CEO L14 là những siêu siêu CP, đưa tk nhỏ lẻ từ vài trăm triệu lên trăm tỷ, ngàn tỷ… Vậy siêu CP là gì? Siêu CP ko thể nào lại giảm mạnh hơn so với mặt bằng chung đc. Do bơm thổi mà thôi

1 Likes

Chờ 35 cũng tốt, rẻ hơn, nhưng sợ về 35 lại nghĩ nó về 20 rồi lại chờ tiếp

1 Likes