Khoái Lạc Lầu 108

Chỉ số VNI tăng nhẹ, cổ phiếu tăng đều là rất đẹp, đồ thị VNI dạng đáy lệch đã được chủ lầu @Upbo dự đoán từ đầu tháng 7. Xác định đây là sóng lên vì vậy phải giữ hàng, nhảy nhót liên tục rồi sau đó nhìn lại ko bằng mình giữ. Cổ phiếu lên mạnh thì nó yếu 1 2 hôm do chốt lời rồi nó mạnh lại. Đây ko phải là bắt đáy ăn hồi nên chớ vội vã bán khi hàng mới về tài khoản.

Vài thông tin tổng hợp từ KLL
hình ảnh

16 Likes

Cảm ơn bác Upbo và các ace KLL

2 Likes

Em F0 chỉ mong không lỗ hoặc lỗ ít thôi, cố gắng học hỏi sau này có lãi là tốt rồi ạ. Bác có nhiều ảnh đẹp, thơ hay quá

1 Likes

Về cách xác định thị trường có rơi vào trường hợp tạo đáy lệch không thi cần dựa vào phiên tiếp theo sau phiên thủng đáy, thông thường sẽ là 1 phiên xanh vol thấp lấy lại vùng tích lũy do áp lực bán đã hết. Ai cẩn thận hơn thì nên xem xét các cổ phiếu trụ, vốn hóa lớn. các ngành bank, chứng bds đang nằm ở vùng nào của đồ thị, còn dư địa giảm tiếp không. Tâm lí thị trường giai đoạn đó như thế nào, còn tin tức hay yếu tố vĩ mô gì tiếp theo có thể ảnh hưởng đến tâm lí thị trường giai đoạn đó ko. Và ưu tiên hàng đầu là quản trị rủi ro

6 Likes

Một trích dẫn từ media về chiến thuật buy and hold làm mở màn cho buổi chứng đạo.
Tại sao chủ tịch ANV lại bán gần hết sở hữu, còn chủ tịch HPG lại không có bán có mua?
Tại sao và từ đâu tin nhảm về chủ tịch GEX loan ra để giá cổ phiếu đo sàn và người hold cùng doanh nghiệp thiệt hại như nào?
Cho đến giờ, cuộc trò chuyện vẫn đang hồi rổn rảng…

Mua khi thị trường vỡ vụn và bán khi thị trường hồi phục. Vậy mốc nào là mốc vỡ vụn (để biết mà mua), mốc nào là mốc hồi phục (để biết mà bán)…
Tất cả những điều lý thú, bổ ích này chỉ có tại hang sói.

8 Likes

“ không biết đỉnh và đáy, nó qua đỉnh mới biết đỉnh, nó qua đáy mới biết đáy. mịa kíp, chơi ck mà ko biết lúc nào nó đỉnh lúc nào nó đáy thì chết mẹ rồi”
“ko biết điểm đáy điểm đỉnh thì ok, vùng đáy vùng đỉnh ko biết thì khác nào mang tiền đút vào túi người ta” ( Trích lời Upbo lầu chủ)

Vậy vùng đáy là khi nào? Vùng đỉnh là khi nào? Cái đó cần xem nến và vol cùng những biến số bên ngoài (tin tức, thị trường, chính sách, tân lý…) kết hợp lại để ta xác định vùng đáy, vùng đỉnh. Vùng đáy, vùng đỉnh đều cho ta CÁC DẤU HIỆU ĐỂ NHẬN BIẾT, nó là bí kíp được truyền trong Khoái Lạc Kinh.

6 Likes

" Nến, đường giá, vol, lệnh kết hợp với diễn biến tình hình vĩ mô và tầm lý thị trường là những biến số chính để đọc thị trường, không suy đoán đáy, đỉnh ở đâu khi đến chúng sẽ có dấu hiệu, tất cả những công cụ TA, các mốc kháng cự hay hỗ trợ đều là những thứ vô dụng"
(Trích trong KLK Lầu chủ)

3 Likes

Tào lao

Dùng nhiều chưa? dự đoán tỉ lệ đúng là bao nhiêu, dự đoán rồi có dám xuống tay không? có dám quăng magrin mà ăn bằng lần không? đã giàu chưa?

lại thích chửi nhau ah jena…lập nhiều pic thế.

Đồng ý với bác.Trả có kháng cự với hỗ trợ gì ở đây cả vì nó sinh ra với mục đích của tạo lập.Cung cầu nó quyết định mọi thứ

2 Likes

Những thứ đó nó được dạy phổ biến…ăn sâu vào cách phân tích của phần đông nhà đầu tư…mà phần đông thì sai vì họ luôn là kẻ thua cuộc trên thị trường

Số đông sai là vì éo biết phân tích hoặc chỉ là kiểu thầy bói mù xem voi như chú mày đó!

anh không có hứng tạo war chú thích thì cứ chém một mình đi.

Về cơ bản là chú éo có trình để chém với anh và anh cũng ko rảnh đi chém với chú!

Trên F này may ra có lão Sói còn có cửa với anh thôi

Há há

Chuẩn và tỉnh táo bác :+1: :beer:

chú thì giỏi rồi F0 bền vững…anh lại không biết đấy…từ hồi bên f…1.9 đến giờ.

Phán như này hơi quá bạn chả biết gì về nó, biết được vài thứ giá trị thì giữ lại mình đi nói ra người ta lại vào chửi cho quay về nơi hang sói đi, không phù hợp với bạn thì phù hợp với người khác…, không phù do bạn quá khiên cưỡng, quá dập khuôn, học theo kiểu học vẹt theo sách viết…, haiz.

với tôi nó không phù hợp và tôi nói ra quan điểm của mình…còn ông thấy hay thì cứ dùng nó mà chén thôi…còn pic này không thích tạo war nhé.

Được trân truyền trống đồng trận pháp…đến đâu rồi. dùng nó để đánh đông dẹp bắc, chén được nhiều lắm rồi nhỉ?

1 Likes