LDG có thể thành rồng trong bđs đc không?

HĐQT LDG trình cổ đông kế hoạch doanh thu 1.574 tỷ đồng và lợi nhuận sau thuế 301 tỷ đồng năm nay.

CTCP Đầu tư LDG (HoSE: LDG) dự kiến họp ĐHĐCĐ thường niên 2021 vào chiều 15/4.

HĐQT trình cổ đông kế hoạch 2021 với doanh thu thuần 1.574 tỷ đồng, lợi nhuận sau thuế 301 tỷ đồng. So với kết quả năm 2020, doanh thu tăng 13% còn lợi nhuận gấp 23 lần. Tuy nhiên năm 2020, LDG chỉ hoàn thành 65% kế hoạch doanh thu và 2% kế hoạch lợi nhuận.

LDG trình kế hoạch lãi 301 tỷ đồng năm nay, không chia cổ tức
Trong năm qua, LDG đã mua dự án khu căn hộ Sông Đà Riverside từ Quốc Cường Gia Lai, đem về quỹ đất gần 3 ha để phát triển dự án căn hộ cao cấp LDG River, Thủ Đức, TP HCM. Tổng vốn đầu tư dự kiến khoảng 4.400 tỷ đồng. Tổng quỹ đất phát triển tính đến cuối 2020 gần 813 ha tại các tỉnh Đồng Nai, Cần Thơ, Bình Dương, TP HCM, Bà Rịa - Vũng Tàu, Đà Nẵng, Quảng Ninh. Các dự án diện tích lớn như LDG Grand miền Bắc (418,5 ha), LDG Grand miền Nam (222,5 ha)…

Với kết quả kinh doanh năm 2020, LDG trình không chia cổ tức, giữ lại lợi nhuận để bổ sung vốn kinh doanh. Với kế hoạch chia cổ tức năm 2019 dự kiến thực hiện trong tháng 6/2021, LDG sẽ cân đối và thu xếp nguồn tiền thực hiện vào thời điểm phù hợp.

HĐQT cũng trình thay đổi cơ cấu tổ chức quản lý. Theo đó, thay vì có Ban kiểm soát, cơ cấu mới sẽ là Ủy ban kiểm toán trực thuộc HĐQT. Cơ cấu quản lý theo mô hình mới gồm ĐHĐCĐ, HĐQT và Ủy ban kiểm toán trực thuộc HĐQT, Tổng giám đốc.

2 Likes

Hôm nay nó bắt đầu chạy chưa bác?

Chạy rồi đó bác. Hàng em chờ về mệnh. A quyết đã về mệnh thì em này có gì mà không về đc chứ

1 Likes

Hàng ở đâu mà nó nện bán 500k ATC thế không biết?

Sẽ có ng gom thôi anh. Hàng kẹt đợt trc còn đó. Em nắm về 1x em mới bán

1 Likes

Cuối tuần trước anh cũng vào 20k con này

Con này còn nhiều dư địa để lên… đặc biệt năm nay

Ngày mai sẽ vào thêm 30k để cất vào tủ

cầm trung hạn đc nha anh. có thể vào room ■■■■ em đăng tường để cũng thảo luận về chứng khoán nha anh

1 Likes

Hôm nay có vẽ nó muốn lấy đà để chạy phải không em?

Đâu tuần đến h anh mua thêm 40k, tổng cộng 70k

đang chờ nổ vol anh. để hấp thụ lượng hàng bị kẹt ạ. anh có cứ nắm giữ đc ạ. anh có giấy mời đhcđ chưa

Chưa thấy em, chắc tại anh mua sau ngày chốt quyền

nay đẹp quá anh ơi

1 Likes

Nổ vol rồi phải không em?

đúng rồi anh

Ngày mai là ngày đầu anh chủ tịch sẽ mua thêm 6 tr cổ …

ae cứ đợi a Hưng mua xong là bay tận trời xanh nhé.

1 Likes

Anh Hưng đưa đâu mình đi đấy, đã yên vị trên tàu 1 tuần rồi