Nóng! Tốt quá VN ơi - Mỹ đánh giá Việt Nam không thao túng tiền tệ

Quá tốt luôn

2 Likes

Tin tốt thế này mà không nghe ai nhắc đến nhỉ

Ng ta đang sợ thứ 2 sập 🥲

Mỹ thời Biden có phạt ai cái gì nữa đâu? giờ múc mạnh các cty xuất khẩu đặc biệt nông thủy sản…nhưng VN thì nhiều nhất là thủy sản…dòng thủy sản đặc biệt những con sắp chít chắc chắn sẽ được cứu sống nhờ THIÊN THỜI lạm phát tăng ở Mỹ…ôm ngay VHC, ANV, hay con penny vừa lớn IDI< AVF dặc biệt các con có game tái cơ cấu, thâu tóm của nhiều tập đoàn lớn, tài sản rất nhiều và kỹ thuật thì cực ngon như HVG…hay các cty như HQC xây nhà ở Mỹ cũng là game hay…chứ mấy con đầu cơ chỉ có quỹ đất ko ăn thua

Tin tốt nhất là tin xấu nhất cụ ơi

1 Likes

Đâu có ai quan tâm vì chắc đang bận tính toán kho short…hihi

1 Likes

Thị trường nóng này short toàn rút chân 25 30 điểm thì sống sao đc với lái :rofl::rofl:

1 Likes

Còn bìm bịp là còn sập, thứ 2 sập nhé, sập về 1200 để đổi đầu tàu qua bds

1 Likes

Tốt nhất là cứ cầm cổ xấu quá thì bán thôi cụ ạ

1 Likes

ôm cổ BDS gần 1 năm nay có biết mua bán gì đâu =)) , điếc với thị trường luôn rồi

1 Likes

Hihi…vậy ah, vui nhỉ
Chứng tỏ là nhiều bác cũng gán , giữ tiền hay chuyển sang short

1 Likes

Bán xong cũng chả biết mua gì, toàn bom với mìn hết đấy.

Thứ 2 chỉ sợ phiên sáng xanh thôi. Chứ về 1420 1390 phiên sáng lại ngon :grin:

Giờ bán cổ xong cũng đi mua đất nền thôi chứ biết làm gì đâu

Chốt xong quả này là nhiều bác cất két ăn tết lắm này :joy::joy:

2 Likes

Đã theo nghiệp ngồi sòng quánh chứng thì không thể để “ tiền ngủ im re” được đâu bác ơi …hihi

1 Likes

Đất cát giờ cao ngút trời xanh, mua thì xác định có nhu cầu thật và hold lâu, không vay bank …chứ nếu không thì khó nhe bác vì chính phủ mà áp thuế thì sao chạy được?

Chỉ có CK là kênh thịnh nhất và còn thịnh dài dài luôn bác ơi…hihi

Theo bác giờ dòng nào còn phương hướng . Đa số hiện tại anh em đầu tư chứng đang không biết đầu tư ngành nào

1 Likes

Đầu tư công là nhất vì chính phủ bơm tiền rất nhiều và hối ép giải ngân để kích thích kinh tế

Bác xem thử các em hạ tầng và VLXD cho gạ tầng

BĐS cũng hưởng lợi nhưng phải những em có quỹ đất lớn, ngon vả nằm ở các nơi csht phát triển mạnh cùng tài chính tốt

1 Likes

Đúng hạ tầng cũng là 1 dòng khá hay , em cũng đang nghiên cứu , có 1 con vốn hóa 38 tỷ khá ổn nhưng thấy mấy năm nay lỗ nhiều quá không biết sao

1 Likes