NTL - Kỳ Vọng Tương Lai CÓ KHẢ THI KHÔNG?

"NTL - Kỳ Vọng Tương Lai CÓ KHẢ THI KHÔNG???
Vốn hoá: 1689 tỷ
Cổ phiếu lưu hành: 60.989.950
Nhóm ngành: BĐS
Chủ tịch HĐQT ông Nguyễn Văn Kha đang nắm giữ 3,63 triệu CP = 5,95%. Tổng số CP Họ chủ tịch nắm giữ = 7,88 %
Từ ngày 16/9/2019 - 28/3/2022 Giá cp NTL tăng từ 2.040 đ đến 27.514 đ tăng 13.4 lần
Giá cp tăng bằng sóng BĐS đồng loạt đồng thời hiệu ứng Fomo tiền vào thị trường từ Dịch Covid toàn cầu.
Vậy thì tính đến hiện tại khi dòng tiền nóng đã rút ra thì NTL còn cơ hội đầu tư cho ae chứng sĩ???

1. Dự án:
  • Cả tập đoàn bây giờ chỉ còn dự án Bãi Muối là kỳ vọng. Ra hàng là có đợt sóng. Vì các dự án khác khó gpmb và bán hết rồi.
  • NTL Bãi muối DT tầm 2700 tỷ - 1000 tỷ chi phí = LN 1700 tỷ tức là đang rẻ hơn so với giá trị. Sau dự án này là hết chưa xin dc thêm gì nên kém hấp dẫn. Nên Bãi muối phải hạch toán lợi nhuận từ 2-3 năm nên mình chỉ ăn theo sóng chờ mở bán
  • Con số 1000 tỷ chi phí tính trên thực tế và con số gpmb ghi trong bctc và thực tế nó đã xong hạ tầng chỉ cần bán phân lô nền k mất thêm chi phí gì
  1. Tài chính : K vay nợ nhiều gì cả vì đợt này chưa có dự án nào ra hàng luôn thì k vay cũng hợp lý. Trả cổ tức tiền mặt đều đặn hàng năm. Dòng tiền ổn. mã này đặc thù chỉ trả tiền mặt. rất lâu rồi k chơi trò trả giấy. Cổ tức tiền mặt đều đặn giúp cp phòng thủ tốt hơn với các biến cố lớn của thị trường
  • Tài sản phản ánh hết vào vốn hoá.
  1. BLĐ, Con người: cơ bản chưa có nhiều thông tin, Tỷ lệ nắm giữ của chỉ tịch hơi ít. Kiểu gì cũng rút ruột bao nhiêu thì không ai biết được ngoài chủ tịch. Được cái mqh ở hạ long tốt mới làm dc dự án thành công lideco nthe
  2. Pháp luật - XH: có ttin QN sắp tới sẽ có 1 cán bộ lớn về thanh tra lại toàn bộ dự án bds. nên chưa chắc 2022 này NTL Đã ra dc hàng. Thực tế BĐS Hạ Long đang ảm đạm k có hàng mới ra, cđt lớn như Sun ở hạ long cũng bị sờ gáy pháp lý.
1 Likes

Khu lideco trạm trôi bên này xây nhà hoang đầy

1 Likes

cũng chỉ còn 188 tỷ thì k đáng kể bác nhỉ. Quan trọng vẫn là ông Bãi muối khi nào ra ??? Hình thức và giá bán ntn? Cổ đông có được gì k?

Thôi thiếu j con kỳ vọng lớn, chờ j con ko còn nhiều kỳ vọng

Con ldg quỹ đất lớn nhiều kỳ vọng hơn

Làm gì có giá 30 triệu 1m chỗ bãi muối ít nhất 45-50 triệu 1 m nhé. Đất hạ long dự án trung tâm ko có giá 30 tr đâu

ntl

gg

tính kiểu gỉ ra 13 lần thế. NTL 3 năm qua tăng cơ hơn 2 lần thôi

30 tr là mình tính an toàn cứ coi như bán buôn hết và có rút lõi Bác ạ, Còn đương nhiên thực tế giá cũng phải 50-60 là có thật ạ

Mình chưa hiểu ý bạn nói tăng 13 lần là như thế nào bạn? :slight_smile:

cảm ơn bác đã đóng góp ạ

LDG nhiều quỹ đất ổn nhưng cũng rất nhiều dự án bị lỗi pháp lý ngâm lâu đều phải trả lại tiền cho khách k dc giao dịch bác ạ

Để lâu mới càng lãi đó, lo Pháp lý xong thì lại bán giá khác rồi. Dhcd a Hưng bảo rồi.

trong bài viết, bạn bảo NTL tăng 13.4 lần kia kìa, nhưng mình nhìn chart thì làm gì tăng đến mức ý

1 Likes

uí cảm ơn bác e nhầm mã khác, phải sửa là từ 29/10/2018 - 25/10/2021: Giá tăng hơn 6 lần từ 6,445 lên 41,229 ạ. Cảm ơn bác đã đóng góp