PDR - Cổ phiếu VN30 đã tích lũy 9 tháng!

Vẫn chưa thấy phát hành thêm 200 triệu USD như bác nói, ko biết có vấn đề gì không

Tôi nghĩ thị trường ko ổn thì ko nên tung tin tốt ra, hơi phí

1 Likes

Công ty CP Đầu tư và phát triển khu công nghiệp Phát Đạt (PDI), công ty con của CTCP Phát triển Bất động sản Phát Đạt (PDR) tiếp cận, nghiên cứu đề xuất đầu tư 3 dự án: Khu công nghiệp Cao Lãnh, khu công nghiệp Cao Lãnh II và khu công nghiệp Cao Lãnh III với tổng quy mô 2.000 ha, dự kiến khởi công giai đoạn 1 trong năm 2024. Tổng mức đầu tư 14.726 tỷ đồng với các phân kỳ: giai đoạn 1 từ 2021 – 2025 phát triển quy mô 1.000 ha và giai đoạn 2 từ 2026 – 2030 với quy mô từ 1.000 ha.

Anh em nào có thông tin về PDR cập nhật lên để mọi người an tâm giữ. Không khéo 1 2 phiên hồi lại bán ra hết. Chú Đạt nói năm nay có thêm 2 3 dự án lớn được PDR mua lại… trong đó có thị trường Phú Yên…Không biết khi nào công bố và là những dự an nào nhỉ

1 Likes

Bác Kim Tài ơi. Bác ơ đâu thế, anh em cần thêm thông tin trong những lúc thế này nhất. Tôi theo bác giữ cũng nhiều PDR

1 Likes

Sorry cả tháng nay tôi bận quá, ko giao lưu với anh em được. Thị trường dặt dẹo quá nhỉ.

Hôm nay PDR tổ chức buổi Meeting với các quỹ đầu tư ở trụ sở công ty. Giai đoạn 2021- 2022 có lẽ một trong những điểm sáng lớn là việc PDR được vào VN30 và từ đó thu hút sự chú ý của nhiều quỹ đầu tư, đặc biệt các quỹ ngoại.

Thôi chuyện đó chắc các bác ko muốn nghe. Tôi hiểu là hiện tại ai cũng đang quan tâm đâu là đáy của thị trường cũng như là của PDR. Tôi chia sẻ như sau:

• Về thị trường: Downtrend đã rõ, nhưng đà bán hơi quá đà mà chủ yếu xuất phát từ vòng xoáy call margin và tâm lý yếu của nhỏ lẻ. Nhưng đằng sau đó là câu chuyện chính trị.
  • Về PDR: Chưa downtrend và vẫn đang duy trì xu hướng tích lũy suốt 1 năm qua. Năm nay lợi nhuận tăng trưởng trên 50% là điểm sáng về mặt Valuation.

Các dự án sẽ được book trong năm 2022 như sau:

Chi tiết hơn thì cả nhà xem các hình ảnh tôi đính kèm nhé!

image
image
image

Bình thường PDR vẫn giữ giá khá tốt. Nhưng 3 phiên gần đây gần như là thả luôn. Như hiện tại có xem là bi downtrend chưa bác. Giá này là về gần 70 trước chia rồi đó

1 Likes

Cả thị trường chung đã downtrend được gần 2 tháng. Tôi ko biết sắp tới PDR có downtrend nữa hay ko, nhưng lịch sử đã cho thấy, tại những đợt downtrend của thị trường trong 2015, 2018 và 2020 thì PDR đều giảm ít hơn thị trường rất nhiều và qua đó, sẽ tăng nhanh hơn khi uptrend trở lại.

Chúc bác đầu tư thành công và vững tin trước sóng gió đại trùng dương :slight_smile:

1 Likes

Cảm ơn Bác

1 Likes

UBND tỉnh Đồng Tháp đã có văn bản thống nhất lập quy hoạch và tiếp nhận tài trợ kinh phí lập quy hoạch 2 phân khu xây dựng Khu công nghiệp Cao Lãnh II, III.

Trong đó, một số dự án lớn của PDI đến thời điểm này có thể kể đến như KCN – Đô thị – Dịch vụ Phát Đạt – Dung Quất (Quảng Ngãi) với quy mô 1.152 ha, dự kiến khởi công năm 2023; dự án Kho bãi tổng hợp – dịch vụ logistics Tài Tiến (Bà Rịa – Vũng Tàu) quy mô 24 ha đang trong giai đoạn triển khai xây dựng; Cụm Công nghiệp Hàm Ninh (Phú Quốc) hơn 59 ha dự kiến khởi công năm 2023; dự án KCN Cao Lãnh và Cao Lãnh II, III phân kỳ 1 với quy mô 1.000 ha dự kiến khởi công năm 2024…

PDI là công ty con của CTCP Phát triển Bất động sản Phát Đạt (mã chứng khoán: PDR), được thành lập vào tháng 8/2020 với vốn điều lệ 680 tỷ đồng, trong đó PDR sở hữu 68% vốn.

Thêm cái thông tin này các bác

1 Likes

Tin rất tốt cảm ơn bác nhé. Lâm Đồng tiềm năng vô cùng lớn, đặc biệt sẽ là nơi cực kỳ phù hợp cho second home của các đại gia khu vực phía Nam

Không nói đâu xa, các bác đi du lịch Đà Lạt thì tầm vài năm nay sẽ thấy rất nhiều resort, penhouse, biệt thự mọc lên tại các vùng cách trung tâm tầm 10km. Hạ tầng chưa hoàn thiện nên di chuyển đến các nơi này hơi khó khăn.

Nhưng đầu tư thì phải hướng đến cái tương lai, ai lại nói cái đã rồi :slight_smile:

1 Likes

Thị trường èo uột, các bác khỏe ko. Còn trên tàu hay đã té hết?

1 Likes

hihi chắc zị quá chứ cổ phiếu cứ mãi giảm, thị trường thì èo uột thì còn ai trên tàu đâu bác? Em bán hết để giữ gìn hạnh phúc gia đình rồi! :joy:

1 Likes

Ồ lâu rồi ko gặp, bạn khỏe ko

Đợt trước bạn hỗ trợ room nhiều tin tức rất chuẩn thời gian.

Dù còn trên tàu hay ko, tôi rất cảm ơn bạn

Thị trường cũng đã bắt đầu phục hồi. Nhưng PDR lại xấu hơn bình thường bác Kim Tài ơi. Kỳ vọng sau chia nhưng lại đi ngược, giá trị giao dịch giảm gần 50% so với thông thường. NN mua cũng đứng im chứ ko chạy. Chắc ôm cả năm rồi bác. Thông tin lại ko hỗ trợ BDS. Dự án Phước Hải plan là tháng 5 mở bán, nay tháng 6 rồi mà vẫn chưa thấy động tĩnh

1 Likes

Nhìn rộng ra bác ơi. Tôi gửi bác hình này.

image

PDR đã chính thức công bố thông tin về việc đầu tư phát triển và kinh doanh Dự án Khu Nhà Ở Cao Tầng Kết Hợp Trung Tâm Thương Mại Và Văn Phòng tại số 197 Điện Biên Phủ, Phường 15, Quận Bình Thạnh, TPHCM với diện tích 4.233 m2