Phải làm gì khi lỡ dính vào những cổ phiếu tăng nóng và bị dư bán hàng triệu triệu cổ phiếu giá sàn?

Vào một ngày kia, có người nhắn tin cho mình “mua đi, con đó tăng bốc đầu lên 20 đó”. Nhìn lại thấy nó mới tăng từ 4 lên 12 thôi, còn cơ hội.
Mon men quan sát cả buổi sáng, chỉ bán xanh và xanh, lâu lâu thấy tím. Ơ hay không khéo chiều nó lại lên trần mất. Thôi liều ăn nhiều!
Enter to buy and run (ngồi run)
Chiều đến, tím thật!
Sướng!
ATC… bên bán đổ ra có 10tr thôi!
Và chuỗi ngày lau sàn bắt đầu.
1 phiên
2 phiên
Cổ phiếu về…3 phiên
Mắc kẹt luôn.
Phải làm sao các bác?

5 Likes

Câu chuyện trên đang xảy ra khá nhiều với hàng loạt mã: TNI, IDI, SJF, KHP, PTL,… thêm SDA vào cho vui chứ SDA không thuộc diện này.

4 Likes

Mua cp khác, khấn các em ấy có lãi bù vào khoản đã lỗ ạ.

4 Likes

Thường thì những người liều ăn nhiều sẽ all in vào một mã thôi em. Tiền sẽ không còn bao nhiêu.

4 Likes

Thôi thì là học phí cho bài học đầu tiên vậy.

2 Likes

Đồng ý là học phí nhưng có những người không biết đường thoát ra.

3 Likes

K dám chấp nhận lỗ nhỏ thì có thể phải chấp nhận lỗ to anh

3 Likes

Giờ chỉ có khấn vái thôi cụ ạ :laughing:

2 Likes

Tắt bảng chờ ngày có cầu mua chờ hồi 1-2 cây xem xét

3 Likes

TNI hả

2 Likes

Những nguyên tắc phải nhớ đối với họ này.

• Lái sẽ không kéo lên lần nữa để cho các bác ăn thêm.
  • Luôn có một phiên gọi là “phiên thoát hàng”. Có người sẽ bán được giá sàn, có người bán được tham chiếu và thậm chí có người bán được giá trần.
  • Muốn bán ra, đừng bao giờ kỳ vọng vào ATO hay ATC vì một khi bán ATO khớp là trong phiên sẽ có giá tốt hơn ATO.
4 Likes

Lúc lái cho ăn thì không thấy ai kêu

Cờ bạc thì phải chấp nhận

2 Likes
  • Nếu kiên nhẫn thì hãy đặt lệnh sớm nhất có thể. Ví dụ như CTY CK cho phép đặt lệnh lúc 20h hôm trước thì hãy đặt lúc 19h59…
  • Một khi đã bán khớp rồi thì hãy mạnh mẽ bước đi, nó có lên trần là cũng kệ nó. Chờ nó lên trần để bán phiên thứ 7 còn lỗ nặng hơn bán được giá sàn phiên thứ 4.
  • Sau đó, delete nó khỏi danh sách quan sát. Tạm ngừng mua bán một tuần lễ (ít nhất). Khi cảm thấy ổn thì hãy quay lại và tốt nhất là kiếm một con Bluechip tốt để mua và ít nhất kiếm được lời (dù chỉ một ít). Sau khi cân bằng lại thì muốn làm gì thì làm.
4 Likes

Ăn bằng lần thì chỉ có những người như cụ thôi. Em chưa thấy F0 nào ăn bằng lần cả nhưng F0 lỗ 50% TK thì em thấy nhiều.

1 Likes

Đây cũng là một kinh nghiệm rất hay.
Cảm ơn bác chia sẻ.
Nhưng tắt bảng hơi khó trong trường hợp này. Mà tắt bảng thì đâu biết khi nào nó hồi và làm sao biết lực cầu giờ bác?

2 Likes

Mình dính tầm 1k SJF vẫn chờ ngày thoát. Mình may mắn là có một số mã tăng tốt cover lại được phần thua. Mình đã thử đặt lệnh lúc 20h hôm trước mà cũng ko ăn thua. Bây giờ chỉ có nước ngồi khấn thôi chứ biết sao giờ.

3 Likes

Đúng đó bác. Không thì cứ để đó thôi.

1 Likes

Dư trần hàng chục triệu cổ như thế thì chỉ có ngồi im mà tận hưởng chứ ai mua cho mà thoát. " Nhẫn "

1 Likes

Em bị dính con TVC giá 29 này! Lạnh toát

2 Likes

Còn xả hàng đc thì xả đi bác. Để múa bên trăng thì mất cả chì lẫn chài

2 Likes