QTP - Nhiệt điện Quảng Ninh - x5 tài khoản

• Vốn hóa 6.345 tỉ , CFO 2020 2604 tỉ . Tổng tài sản cố định 21177 tỉ , đã khấu hao 15017 tỉ 2020 giảm nợ vay 1k tỉ , dự kiến 2021 hết nợ vay .

Cỗ máy in tiền QTP . eps 2021 dự kiến 4-5k . eps 2022 : 7-8k .
Gía mục tiêu 5x -6x

Đi thẳng tới thiên đường , cơ hội cho anh em múc hàng giá rẻ vẫn còn

1 Likes

hấp dẫn

ai chơi con này lưu ý: Nhiệt điện QN được xây dựng cùng thời với ND Hải Phòng nhưng vận hành kém hiệu quả hơn NĐ Hải Phòng. Từ năm ngoái tới năm nay NĐ Quảng Ninh bắt đầu có lãi tuy vậy 1 vài năm tới các nhà máy nhiệt điện dự báo gặp khó khăn do hiện tượng thừa nguồn điện. Nếu chơi con này chỉ nên kỳ vọng đạt 2X và luôn so sánh giá nó với con HND và con PPC. QTP ko bao giờ có giá cao hơn HND và PPC nhé…

3 Likes

Hiện còn 800 tỷ đồng tiền mặt; 500 tỷ tiền gửi NH; dư nợ vay dài hạn giảm dần qua các năm.
Lại thêm thay đổi thời gian khấu hao, hoàn nhập mỗi năm cũng 500 tỷ rồi, REE đã thoái xong, thanh khoản tăng lên, đủ để BB gom và quay tay; nếu ko ai nhắc âm thầm gom đến tin ra thì 5x là thật
Bác nhắc đến thế này các a ko thích đâu nhé !!
:slightly_smiling_face::slightly_smiling_face::slightly_smiling_face:

1 Likes

Bị ngáo mịa rồi 18-20K hết vẹo cổ nhiệt điện chỉ là hàng phòng thủ. Nhìn PPC thì rõ

Đánh dấu

Giá nguyên liệu đầu vào tăng mạnh như than dầu… liệu có ảnh hưởng đến lợi nhuận không các bác

Éo ẹ ngon thì chị Thanh chị ấy đã éo xả

Chán các cụ quá à . QTP là hấp dẫn đấy , nguyên liệu Than cám lấy từ TKV (cổ đông chiến lược ), giá than cám không hề lên , thậm chí còn giảm . Gía xăng lên là chuyện sớm muộn , lạm phát lên cũng là chuyện sớm muộn , mà đây là lạm phí chi phí đẩy - rất nguy hiểm cho nền kinh tế . Tổng tài sản cố định tới 25k tỉ , hiện vốn hóa hơn 2k , gần hết nợ vay rồi . Cỗ máy sinh tiền này x5 tài khoản là chuyện thường . Đây là hàng phòng thủ , thích hợp cho tt đỏ lửa sắp tới

1 Likes

chuẩn bác . cao thủ đầu tư đây chứ đâu

lên nhẹ . các bác đã sướng chưa nào . hihi

tư duy đúng

QTP sắp họp chia cổ tức nha anh em

nay qtp lênh nha các bợn

các bạn đã múc chưa nào

khả năng chiều nay em nó trần anh em ơi

1 Likes

Đang mốc mỏ chờ đây bác. Em mua vứt đấy luôn
Lúc mua ko biết game Ree thoái vốn, chỉ xem xét lợi nhuận và các thông tin khác

vầy thì bác có giá vốn thấp rồi . chúc mừng , chúc mừng