Quỹ rồng - Dragon capital vn - Câu chuyện dòng tiền và thị trường 2021

Google free đi bác =)))
Hoặc đăng ký form hôm đó vào hỏi luôn trên Zoom của họ, chủ đề này có vẻ chất đó…đang tìm một cái tổ chức to to để nghe phân tích, mãi lại thấy ông DC này, Dạo này bội thực mấy ông lùa gà trên Zano quá.

Ôi zời đêm hôm mà các bác hỏi về topic của em xôm thế :)) Hy vọng hôm này các anh lại phân tích con nào đó :pray::pray::pray:

theo tìm hiểu thì Dragon Capital là quỹ đầu tư lớn nhất ttck Việt Nam, thấy toàn làm các thương vụ đt khủng =)) còn vụ dòng tiền gđ này t thấy có bài bên cafef Xu thế dòng tiền: VN-Index vượt đỉnh, chọn cổ phiếu "khỏe" mới quan trọng có thể tham khảo dc này bác =))

Thấy bác Ê lôn mứt này cmt gần 30 phút chưa xong cái cmt chắc định bảo all in vào DC chăng =]]]

đang comment dở thì gấu bắt xuống rửa bát bác ạ :)))))) chứ k có j nguy hiểm đâu

Có phải các bác đang bàn về cái mã này không?

Nước ngoài thấy mua ròng miết mà, nói chung cũng lời hơn bank (năm ngoái)

1 Likes

Quỹ dragon này chi phối VFM mà , quỹ lớn nhất VN

Hôm nay thị trường thế này sợ đổ bô nhỉ? Thị trường đổ bô quỹ có đổ đèo không?

Thị trường này cũng ớn thiệt, không biết sẽ đổ gì, để thứ 6 này vào nghe các bác quỹ rồng phán xem sao=))))

tôi cũng đang hóng =]]

qua đọc topic của ông t có tìm hiểu thêm bên ấy, thấy đang muốn mua cp ACB

k biết sắp tới có j hot :smiley:

bác cho em xin nhận định mã này dc k?

1 Likes

sau off hôm thứ 6. hi vọng DC sẽ ra báo cáo nhận định index. Riêng nhận định của DC thì không cần bàn cãi

2 Likes

Quỹ DC danh mục chủ yếu rổ VN30 và bluechip, chỗ bác Điền này đầu tư lớn

1 Likes

vừa thấy bên topic Gelex bác Tạc zan kêu DC đang đầu tư Gex, nay tím luôn r =)))

Hic … chả nhẽ lại là cá mập chuyên đi tô tím bảng xếp hạng à @@

đại diện DC cho ý kiến về GEX cái nhỉ, cổ đông lớn

Tím luôn, quan tâm

trước bên này họ phân tích dòng vốn 5 năm tới tập trung vào giao thông nền tảng, công trình hạ tầng xã hội & triển vọng kinh tế lạc quan từ đợt tháng 1, mà hồi ấy bắt đầu rộ vụ covid bùng phát, xong rồi thì thực tế đúng theo nhận định. K biết đợt này có nhận định j hot k để anh em hóng cùng :smiley:

Bánh Cu đơ đã trở thành mồi nhậu cho BBs. Vài ngày nay, theo một motive mới, BBs cấp tập đẩy nhanh giao dịch đến gần 15k tỷ phiên sáng, hoàn toàn khống chế chỉ số phiên chiều, không hề mất sức. Thực tế khối Tây vẫn bán ròng, không ngoại trừ cả dragon (ngoại trừ Tây mũi tẹt

1 Likes