Sao Mai Bến Đình: PSB - mục tiêu về mệnh - mệnh lệnh lên 15 - sang năm đón sóng ngành làm dự án nghìn tỷ

Nhìn đi nhìn lại chỉ còn mỗi em nó chứa tăng giá trong dòng dầu khí.
Mà cũng đâu phải tội lỗi gì đâu ạ. Doanh thu hàng năm vẫn 150 - 200 tỷ. Lợi nhuận vẫn có chút ít cho cổ đông.
Đặt biệt, một dự án rất quan trọng với quy mô 5 - 6k tỷ sẽ triển khai từ năm 2022. Tiền rất cần cho dự án này. Tiền từ đâu thì em không võ đoán được nhưng chắc chắn phải có.

3 Likes

Thói quen của em là vẫn giới thiệu cổ phiếu khi nó còn lạnh và còn mua tốt.

4 Likes

mua luôn được ko chị iu?

1 Likes

Chào mừng pic mới của chị ạ. E thấy vni có màu sắp chỉnh nên chờ thêm chút chút ạ.

2 Likes

Cho em hóng với, để lúc nào đc bác ới nhá

1 Likes

Hàng mua trung hạn để nhìn thấy tương lai nha em. Giá vàng giá đỏ cứ mua vô tư.

3 Likes

VNI chỉnh là chuyện của VNI, con này miễn nhiễm với VNI nha em. Ngoài ra, khi dự án nghìn tỷ được triển khai rầm rộ thì sẽ có siêu thanh khoản cho mã này.

4 Likes

Đỏ vàng cứ múc vô tư nha bác. Em không thể ới từng người được.

2 Likes

Hàng này ngủ quên lâu đến mức mất dần thanh khoản. Nhưng mình phải khai thác lúc nó còn trong sơ khai thế này mới quý các bác ạ.
Hãy nhớ dự án nghìn tỷ mà em nói.

3 Likes

Hãy nhớ dự án nghìn tỷ này.

1 Likes

Hàng ít quá.

1 Likes

Vâng. Em có nói ở trên. Ngủ lâu mất hẳn thanh khoản. Nhưng không có người đi khai hoang lấy đâu ra châu Mỹ cho chúng ta nhìn thấy bác ạ.

1 Likes

Đã múc theo mợ

1 Likes

Cất tủ. Khoá lại. Sang năm rồi xem.

2 Likes

Thanh khoản từ đâu mà ra các bác?

Top này bác giữ đến bao giờ để e chụp ảnh từng đoạn ce :stuck_out_tongue:

1 Likes

Em vào ra đều có báo nên bác yên tâm mà theo thôi. Đôi khi em tối ưu hóa bằng cách nào đó nhưng nếu kết thúc hành trình, em đều báo.
Em vẫn chưa mua đủ và cần mua thêm nên giờ chưa có hộp bác nha.

1 Likes

Em chia sẻ thêm thông tin để mọi người có cái nhìn đa chiều hơn.
Ngày 11/12/2020, CTCP Dịch Vụ và Tư Vấn Tương Lai đã mua từ bà Phạm Thị Thu Hằng 3,2tr CP với giá 15. Và đó là đỉnh cao của PSB trong năm 2020. Cơ cấu cổ đông lớn của PSB hiện nay có tên CTY này với tỷ lệ 6.61%. Cổ đông lớn nhất đương nhiên vẫn là PVS với 51%. Mặc dù CTY có 50tr CP nhưng thực chất chỉ có 13tr CP trôi nổi. Với số lượng này, việc phát hành thêm để huy động nguồn tiền cho dự án là điều không khó. Theo những gì người ta kể về Sao Mai Bến Đình thì để chen chân vào miếng ngon béo bở này không dễ chút nào. Có dịp em sẽ nói thêm về những cái hay của dự án nghìn tỷ và lợi nhuận cũng nghìn tỷ.

1 Likes

Tổ chức mua giá 15 thì nó ko để lỗ đâu, nó gom hàng dần rồi mới đánh lên.

1 Likes

Cái này thì em có thể có một dẫn chứng khá thú vị. Nếu bác nào biết con SEA từng được một CTY BDS ở HCM mua 25tr CP giá 32. Sau gần một năm SEA lình xình quan 22 - 25, nhiều người đã cười cái CTY ngớ ngẩn kia. Giờ thì ai từng cười chắc đang mắt chữ A, mồm chữ O khi biết SEA đang có giá…46 và có người từng định giá SEA phải 5x vì đất vàng ở TT thành phố HCM. Tổ chức họ có cái nhìn trung và dài hạn. Nhỏ lẻ mình hay thích ăn nhanh, thoát nhanh.