Sóng thần đầu tư công - Thủ tướng yêu cầu 34 Bộ trưởng, thủ trưởng cơ quan, 7 địa phương kiểm điểm

Tân thủ tướng đã quyết tâm đặt trọng tâm đầu tư công , nói đi đôi với làm nên anh nào không làm được thì phải chụi trách nhiệm

Thủ tướng: Xử lý chủ đầu tư, ban quản lý dự án giải ngân vốn đầu tư công chậm

Tỷ lệ giải ngân vốn đầu tư công 7 tháng trên toàn quốc đạt gần 37% kế hoạch năm.

Tỷ lệ giải ngân thấp làm giảm hiệu quả sử dụng vốn đầu tư công, gây lãng phí nguồn lực và ảnh hưởng đến tăng trưởng kinh tế.

Người đứng đầu Chính phủ yêu cầu các địa phương lập tổ công tác đặc biệt về giải ngân vốn đầu tư công.

Ngọc Hà Thứ ba, 17/8/2021, 11:58 (GMT+7)

Thủ tướng Phạm Minh Chính vừa có công điện về việc đẩy nhanh tiến độ giải ngân kế hoạch vốn đầu tư công năm nay.

Thủ tướng yêu cầu xử lý chủ đầu tư, ban quản lý dự án giải ngân vốn đầu tư công chậm. Thủ tướng yêu cầu xử lý chủ đầu tư, ban quản lý dự án giải ngân vốn đầu tư công chậm.

Các em đầu tư công đã khởi động và sẽ vào con sóng uptrend dài hạn theo tiến trình đầu tư công của chính phủ

Sau đợt phong toả covid lần này thì các quan địa phương sẽ chạy đua để thực hiện đầu tư công , từ đây đến năm sau và có thể vài năm nữa đầu tư công luôn là ưu tiên số 1 của chính phủ

Con sóng KCN kéo dài mãi đến hôm nay vẫn sóng sánh thì sóng đâu tư công mới khởi đầu thôi, chọn các em đầu tư công hay hưởng lợi đầu tư công mà chiến các bác

VTV tối nay lên sóng

1 Likes

Con sóng đầu tư công kỳ vọng sẽ mạnh và dài không thua sóng KCN nhé bác ơi

Giờ đang phongtoả tứ bề vì covid nhưng sau đợt này thì các quan ở tỉnh sẽ chạy đua để đạt chỉ tiêu bác thủ tướng giao

1 Likes

hình ảnh

1 Likes

hình ảnh

1 Likes

Mỹ còn có gói kích cầu cơ sở hạ tầng 1k tỷ usd

1 Likes

tóm lại bạn đang muốn push mã gì, phím mã gì. chứ mấy bài báo kia ai cũng đọc được à. ai cũng biết à

1 Likes

Mình đang nói về sóng thần đầu tư công
Còn tin thì để support vì sao lại có sóng thần
Mà khg phải ai cũng đọc hết các tin ở nhiều báo nhé bác

Còn về đầu tư công thì có vài nhóm và mỗi nhóm có nhiễu mà , nhiều bác cũng có những pic riêng về các mã rồi
Ai thích gì và phù hợp gì thì chọn cho mình mà chiến

Đây chỉ là pic chủ đề chung về sóng thần đầu tư cômg thôi bác

Vì sao có sóng thần ?

Muốn có sóng thần thì phải có yếu tố trọng điểm là VĨ MÔ - đây chính là chính sách kích cầu cshs của VN, tuy nhiên đây mới chỉ là yếu tố CẦN

Còn yếu tố ĐỦ là THỰC HÀNH giống như từ lý thuyết đưa vào áp dụng thực tế - và bác tân Thủ Tướng đang điều binh khiển tướng để xông trận, đánh đâu thắng đó

sóng đầu tư công ảnh hưởng đến dòng tiền vào bds như thế nào bác, e vân chưa thuyết phục lắm mảng nay

1 Likes

Đầu tư csht ,hạ tầng lên ngôi thì bds khu vực có hạ tầng mới, tốt tăng giá, tạo ra giá trị gia tăng cho bđs

Bds hưởng lợi gián tiếp qua việc phát triển hạ tầng bác ơi

Hưởng lợi trực tiếp là các em cung cấp VLXD cho hạ tầng như đá, nhựa đường, bê tông, cống ….

vấn đề là ai cũng biết đầu tư công sẽ là câu chuyện nóng trong nửa cuối 2021 và cả 2022. nhưng chủ đề chung và rộng quá. toàn chém gió vui vui thì phí thời gian lắm. Mình xin rút

1 Likes

Giá trị gián tiếp sẽ bị lâu hơn nữa. còn giá trị bds tăng thì chưa chắc dòng tiền nó chảy vào bds nhanh và mạnh dc. em nghĩ vậy đối với mảng bds

1 Likes