Tại sao lại không thích VHM

Các cụ tạt qua cho xin ít ý kiến tại sao các cụ lại không thích VHM?

Lãi to nhưng nuôi mấy anh công nghệ nhiều

1 Likes

Cụ đang nói về VIC hay VHM đấy? VHM có nuôi ctu công nghệ gì đâu nhỉ?

Doanh nghiệp to có bước đi nhỏ Doanh nghiệp nhỏ có bước đi đột phá

1 Likes

VHM mai mua đẹp! Chắc nhịp này dẫn sóng Vni vượt 1200

2 Likes

Ý cụ nghĩa là VHM không thể tạo đột phá doanh thu và lợi nhuận trong 1-2 năm nữa ý ạ?

Hihih e cũng hi vọng vậy. Mà thấy dân tình không ai yêu VHM, tự nhiên lại thấy lo phát sốt a ạ :yum:

1 Likes

ơ kìa, VHM hay mà, thú vị chứ sao ghét được :smiley:

1 Likes

Cứ vượt đỉnh Là lại yêu hết thôi em

1 Likes

Dân tình chồt lãi kinh quá. Hi vọng xuống 95 để em múc thêm heheh

2 Likes

Tại thấy dân tình ko ai hứng thú mã này nên mình thấy lạ. Muốn tham khảo ý kiến “không thích” xem nhận định của mình còn thiếu sót ở đâu chưa nhìn ra không cụ ạ

2 Likes

Nước ngoài bán thì ai dám mua :)))

Cầm hàng a V thì thương hiệu quá rồi, chỉ lo hiệu suất ko cao thôi, biết đâu a V cho x2 thành CTY bđs 28 tỷ đô vốn hoá nhỉ, kaka
PS: chúc cụ thành công…

2 Likes

Nghe cũng hợp lý nhỉ. Mình đang mong ăn được 30%. Chưa bao giờ đầu tư vào VHM nghĩ tới x2 tài khoản cả :sweat_smile: Nhưng công nhận càng để lâu, vốn hóa càng to thì tăng càng chậm. Cụ thấy con SAB thế nào? Có rơi vào tình trạng tương tự như VHM không?

1 Likes

Không rõ cụ ơi. Tôi thì chỉ ủng hộ hàng VN, hàng Thái kệ nó thôi. Cũng thấy tiếc 1 thương hiệu lớn của Sài Gòn…

1 Likes

Với tình trạng đơ kiểu này có khi nào VHM bị đè về 90k/cp?

Mua kim cương việt với giá thế giới.

Chắc là còn hạ. Mỗi ngày đi 2% thì xuống tới 90 cũng nhanh lắm. Cụ mua thì giải ngân dần thôi. Không biết nó sẽ ngừng rơi lúc nào. Xuống tới 90 thì lấy của vnindex cơ số điểm đấy. Con này trong rổ vnindex chiếm khoảng 7% nhỉ. Dễ dẫn tới bán tháo không nhỉ để rải lệnh xuống 80 cho chắc :grin:

Sao tây bán mình lại không mua cụ? Tưởng tây có quỹ có nhỏ lẻ chứ. Vơ hết vào thế thì đánh giá kiểu gì nhỉ?

Sao giá lại đắt hả cụ? Cụ so với công ty nào ở nước ngoài thế?