Thời của những cổ phiếu có câu chuyện riêng!

Thị trường đang trong tình trạng tích luỹ, tâm lý tiêu cực đang trội hơn tâm lý tích cực .

Vậy đầu tư/ đầu cơ gì tring giai đoạn này ?

2 Likes

Thị trường đã qua giai đoạn dàn hàng ngang để tăng rồi

1 Likes

Giờ là thời điểm cho những cổ phiếu có cầu chuyện riêng

1 Likes

Bác @nhadautu2020 nhận xét thế nảo bác ơi? Thanks

1 Likes

IMG_20210316_131124_3_

chuyện trên cao 5/4

1 Likes

IMG_20210316_131124_3_

chơi ck VN là sắc thái…lôi ông già a7 a0 a100 ra làm zì

1 Likes

chuyện hôm qua như nước chảy về…DGW
Kính gửi Quý Nhà đầu tư,

Nhân ngày ra mắt Huawei Matebook D 14 vào ngày 20 tháng 03 năm 2021 sắp tới, Digiworld dành riêng ưu đãi cho Quý Nhà đầu tư được đặt trước từ ngày 12/03/2021 đến 19/03/2021 với nhiều phần quà khủng.

Đặt trước hôm nay tại link bên dưới:
Đặt ngay

Thank you & Best regards,

Le Kha Tu (Ms.)

Investor Relations Supervisor.
\ 150xauto

TẬP ĐOÀN Digiworld Corporation, 8th Floor, Nam A Bank Building.

1 Likes

Em DGW kinh điển…hihi

1 Likes

Các bác chọn lọc ra các cp với chủ đề như thoái vốn, tăng vốn, chính trị…giai đoạn này

Thời hàng ngang hầu như tất cả đều cùng tăng và đang thiết lập mặt bằng giá mới

Thời gian qua nhiều cp x10 như nhóm chíp Vig, Sbs, nhóm tầm trung Vix, Dgw ( gần 10) …

Cổ phiếu x3; x5 thì nhiều và đang trở nên phổ biến …hihi

E giới thiệu TDC. Key: sắp đấu giá 35 triệu cổ phần để giảm tỷ lệ chi phối của Nhà nước xuống 50%. Ngoài ra các yếu tố khác: sở hữu quỹ đất định giá rẻ (đếm cua) gấp 4-5 lần vốn hóa; ngành nghề BĐS đang thịnh; cổ phiếu trả cổ tức liên tục bằng tiền nhiều năm qua.

1 Likes

Tuy nhiên trong ngắn hạn có rủi ro khi giá cổ phiếu đã x2 trong 2,3 tháng; nền giá chưa tạo được vững chắc nên khi VnIndex điều chỉnh thì có thể sẽ điều chỉnh mạnh hơn.

1 Likes

Một CP khác có dòng tiền mạnh là PET, tuy nhiên em chưa tìm được lý do và kỳ vọng gì mà nó tăng ngoạn mục như vậy trong thời gian ngắn vừa rồi.

3 Likes

Chuẩn đấy bác
Giờ là các câu chuyện: thoái vốn nn, xác chết hồi sinh, …
Chung quy lại đây là thời bơm tiền và tài sản tăng giá… : đất, oil, …
Với ngành sản xuất thì DN phải có gì đó thật đặc biệt như có lợi thế cạnh tranh hoặc sáng chế độc quyền,… có thể đem lại hiêụ quả cao thì hãy xem xét đầu tư.

2 Likes

Em nào ngon x3đến x20 bác ? Hihi

2 Likes

Hãy để cho các siêu cp sắp trổi dậy nhân 5 nhân 10 lần tk như HAP TLD BCG GVR EVG TSC DRH KBC PET…kể câu chuyện riêng của mình.

2 Likes

1 cp có nhiều câu chuyện riêng: PVX

1 Likes

Pet , Tsc …đang phi đẹp nhỉ bác ơi
Penny giờ mặt bằng 5.x là bèo rồi

1 Likes