Vcb - cơ hội tăng đây chứ đâu

VCB CƠ HỘI TĂNG Ở ĐÂY CHỨ ĐÂU!

1, Câu chuyện:

• Là một ngân hàng quốc doanh, có kết quả kin doanh 6 tháng đầu năm được ghi nhận rất tốt.
  • Là ngân hàng hỗ trợ nhiều doanh nghiệp trong đợt dịch covid 19
  • → nên sẽ được ưu tiên nới room tín dụng trong đợt này

2, Phân tích kỹ thuật:

• Hiện tại đang trong nền cực kỳ đẹp, khi vượt nền có thể gia tăng thêm
  • Cổ phiếu đang nằm trên đường MA 200, kênh trên xu hướng lên, một mẫu hình rất mạnh để có xu hướng tăng tiếp tục

3, Mở mua mới:

VCB: 82.5, Gia tăng khi vượt 83

Stoploss: 79

Target 1: 98

Cách đi vốn và cắt lỗ:

1, Đi vốn: đi vốn trong nền 10-20% thăm dò, nếu vượt nền sẽ gia tăng thêm 30% vốn.

**

** Khi giá giảm chạm mức dừng lỗ -5% hạ 1/2 , -10% hạ số lượng còn lại.

Ví dụ: Anh chị đi vốn 1 tỷ: nên thăm dò từ 100-200tr nếu vượt nền gia tăng thêm 30% vốn tổng vốn là: 500tr

Nếu lỗ: sẽ lỗ số tiền trong nền là 8% của 200tr thăm dò → 16tr, nếu lãi 20% của 500tr là → 100tr

• với Anh chị đi vốn 1 lần 1 tỷ trong nền là nằm chờ thì phần lợi nhuận sẽ cao hơn nhưng rủi ro cũng cao tương ứng, nhưng thực sự ko xứng đang cho nắm
  • Đi vốn 1 tỷ trong nèn: Nếu lỗ 8% → âm -80tr, nếu lãi 20% là +200tr

Có sự khác biệt về tỷ lệ lỗ ;D

3 Likes

Anh Chị đã có hàng chưa ạ, bật nền đẹp quá :smiley:

Nhin phân tích thì có vẻ ổn nhưng có thực sự lên được không?

1 Likes

Trade what you see, not trade what you think Anh ạ :smiley:

Ông cứ phân tích này kia, lùa gà à, thị trường có nguy cơ giảm mà bảo cổ phiếu tăng.

dạ Em chỉ góp phần anh chị có một góc nhìn mới thôi ạ, nếu Anh Chị thấy không phù hợp thì Em xin lỗi ạ. còn tầm nhìn này là từ giờ đến cuối năm, và nó có câu chuyện riêng của nó ạ.

Hôm nay chạy mất rùi :frowning:

nhưng đây là điểm gia tăng, anh chị có thể tiếp tục vào được nhé, Nhưng chú ý tỷ trọng. Dư địa còn rất nhiều

nhìn có vẻ ổn áp đấy nhỉ, ngoài VCB còn BID, CTG, MBB cũng được.

1 Likes

Chuẩn chị ạ, nhưng mà dòng ngân hàng thì Em thấy có VCB khả năng có dư địa và cửa sáng nhất đợt này thôi, còn các con khác bình thường Ngân hàng thường nặng mông. :smiley:

1 Likes

có vẻ ổn đấy

1 Likes

Hiện tại có thể gia tăng được trên điểm mua này chị nhé, :smiley:

Nhìn thị trường kéo VCB mà sợ quá

1 Likes

VCB kéo thì mạnh mẽ chạy theo không kịp Chị ạ :smiley:

VCB hôm nay giảm rồi, được hôm tăng mà hô hào kinh quá.

1 Likes

Dạ vâng, về bản chất ta ko thể biết là hôm nay cổ phiếu tăng hay giảm ạ, nhưng tính về dài hạn thì phải quản trị rủi ro, lãi trên lỗ là một số dương, thì dần dần quá trình đầu tư của chị chắc chắn có hiệu quả ạ.

Thường VCB mà kéo thị trường hay có biến :rofl:

1 Likes

Một chiếc cổ phiếu mang đầy tính nghi hoặc :smiley: , Nhưng Em thấy là VCB đang có tích lũy khá ổn đấy ạ.

Về room tín dụng: Hiện nay đang có tin đồn: VCB 3%, MBB-HDB 5%, VPB 3.3%, các ngân hàng còn lại 1-2% sẽ sớm được công bố và tin đồn này được nhiều bên tin tưởng xác nhận xác suất cao.