Vì sao các chuyên gia tài chính, thánh định giá đều có thể trở thành trò hề, kẻ ăn hại ở ttck vn.?

VÌ SAO CÁC CHUYÊN GIA TÀI CHÍNH, THÁNH ĐỊNH GIÁ ĐỀU CÓ THỂ TRỞ THÀNH TRÒ HỀ, KẺ ĂN HẠI Ở TTCK VN.?? Không hiểu điều này ae sẽ rất hối hận.
-Một ông ty sản xuất ở VN nếu PE 20 mà tăng trưởng thấp hoặc ko tăng trưởng thì PE thực sẽ là 20x50 lần =1000. Bởi cung tiền xã hội sau 20 năm x50 là ít. Sau 20 năm bạn mới hòa vốn thì hỏng rồi.

• Một công ty có quỹ đất tốt, giá thị trường 10.000 tỷ bạn mua vốn hóa 2000 tỷ chả hạn. Dù nó lỗ hay ko lãi trên bctc PE là 1.000.000 thì PE thực cũng chỉ là 0. Bởi bạn đã mua rẻ hơn nhiều giá trị thực RNAV của nó. Trong tương lai 20 năm giá đất còn x50× 100 lần nữa theo tốc độ cung tiền nó lại siêu siêu rẻ hơn.
    Đó chính là câu trả lời tại sao nhiều cổ phiếu bds vốn hóa nhỏ, quỹ đất lớn bctc ko đẹp mà nhoằng phát x2x3x5x10 trước sự ngỡ ngàng của đám đông. Còn VNM,SAB tưởng ngon mà ôm cứ tèo dần
    Chỉ ai hiểu điều này thời gian tới mới giàu
18 Likes

Cho e hỏi cổ DTD đầu tư dc k A7

Đc

1 Likes

Dạ. Cam on A7

1 Likes

Bác làm topic chia sẻ cho anh em Kiến thức cho người mới bắt đầu đầu tư CK :slight_smile:

đọc bài A7 vỡ lẽ nhiều thứ, thanks anh nhiều

2 Likes

Ccl có ngon k bác, e đầu tư con này trung hạn thôi ạ

Dài ko ngon, ngắn đc

3 Likes

Cảm ơn a7,tư duy siêu giỏi a

1 Likes

DTD và SGR có được không ạ Chú 7:)

Đc

3 Likes

SCS TDC được không A7

Thua xa L14

5 Likes

Cảm ơn anh 7 nhiều

Lại đơ A7 ơi! Ko mua dc! Tiện thể a cho e hỏi HLD sao A7!?

nói thật học anh em thấy hơn thằng thái phạm nhiều, tư duy đỉnh cao

5 Likes

Chơi cũng đc

2 Likes

Chuẩn quá A7 ơi!

VNE đất cát có ổn không ạ anh A7

Bỏ đi, đất cát ko làm gì, ko có kì vọng

4 Likes