Vni 1200 là lình xình tiền chạy đi đâu? Hiểu đc là giàu. Ko hiểu mất xác

Cứ quanh 12xx là vni em nó siêu ì nặng mông ko ngóc đc. Các cổ bluchip, tăng trưởng sản xuất dẫn dắt nó cứ đỏ đỏ tèo tèo mặc cho các chuyên gia, thánh chứng, tự doanh… phồng mồm tru mỏ khuyến nghị múc xúc thì nó vẫn xì. Tính từ vni 12xx năm 2018 thì các cổ này vẫn toi 30-50% so đỉnh.
Hiểu đc tại sao các ae sẽ rất giàu sang trong vài năm tới. Đây là câu chuyện phán hóa dòng tiền thông minh. Nếu ae đầu tư một cổ tăng trưởng ở VN PE= 20-30 năm thu hồi vốn mà nó tăng trưởng đuối thì tiền nhóm lò cmnr. Trong khi trung bình giá đất 20 năm x100 lần Sau 30 năm x2000 lần .chả cần phân tích bctc hay canh DJ xanh đỏ. Do đó dòng tiền thông minh âm thầm chuyển sang đất+ cổ đất.
Khi con L14 của A7 giá 3x con VNM giá 220k. A7 đã nói với các ae đệ tử " Giá L14 dài hạn gấp 10 -20 VNM cũng hợp lí" bởi mua VNM 220 lúc đó PE 30 thì với tốc độ cung tiền và mất giá tiền ở VN PE thực phải là 1000 năm. Tức là 1000 năm sau cộng hết lợi nhuận VNM thu về mới bằng vốn hóa hiện tại. Còn L14 chỉ cần một dự án nam minh phương doanh thu 7000 tỷ đất giá đất tăng 20% đã có thể lãi thêm bằng vốn hóa, chưa tính LN tiềm ẩn 6000 tỷ trong 7000 tỷ doanh thu ban đầu, đất tăng 20% nó chỉ là gãi ngứa mà giá đất 20 năm x100, 30 năm x1000 thì lợi thế lớn lắm. Chưa tính L14 còn nhiều dự án khổng lồ khác. Chứng khoán nó luôn phản ánh và đi trước tương lai, chỉ kẻ nào nhìn trc đc tương lai mới giàu sụ, ck ko phải là đọc chỉ số mà là tư duy thông minh. Thị trường cũng vậy, chỗ nào tiềm ẩn siêu hiệu quả dòng tiền thông minh sẽ đổ về ủn nó lên . rất nhiều siêu cao thủ trăm lần tk trên mọi miền đất nước lại chọn L14 thế mới hay, còn gà vịt khi nhìn ra nó ngon chắc nó phi cả nghìn lần rồi.
Tóm váy lại, dòng tiền thông minh đang phân hóa sang cổ đất, chỉ cổ đất mới đủ hấp dẫn để phi nhiều lần lúc này, bởi mặt bằng định giá quá trũng so 2007 và dư địa tăng khủng khiếp khi giá đất xx lần
Hiểu đc là giàu

37 Likes

Siêu sóng thần sắp tới, cũng là siêu sóng phân hóa giàu nghèo chia lại tài sản. Gửi bank lãi suất 5% thì 10 năm mới tăng được hơn 60% tài sản, trong khi 10 năm đất tăng cả trăm %

1 Likes

Giá đất chỉ tăng 1 tháng nhiều cổ đắt lãi thêm = vốn hóa= cổ sản xuất 100-1000 năm

7 Likes

mới sáng cafe đọc 1 bài của a7 mà tỉnh luôn, kaka

2 Likes

Hàng của A7 có vẻ mỏi chân rồi

20210323_075406

Cám ơn A7, mỗi ngày đọc bài A7, mỗi ngày ngấm dần tư duy đầu tư.

2 Likes

múc sớm giàu sớm

1 Likes

Thank bác A7 cứ theo bác cho nó chắc.nhiều ông cuối năm 19 phân tích thị trường bđs bắt đầu suy giảm,nhưng rồi cả 2020 nó lại tăng vù vù mọi miền tổ quốc.mấy cụ lên tivi kêu là bong bong sắp nổ,giờ 21 bđs nó lại tăng tiếp.e ở Quảng Ninh thấy đất nó cứ âm thầm lên từng ngày từ hạ Long đến Vân đồn.thế mới thấy tầm nhìn của A7 là giầu sang phú quý.

1 Likes

Tiền nó nổ chứ đất có nổ đâu. 30 năm qua media hô cò thổi, cò là gì thổi kinh thế, đất hà đông nhà anh 30 năm qua cò thổi 5.000-10.000 lần kkk

5 Likes

Em cũng ở hà đông anh ơi, cho em theo học hỏi với huhu

1 Likes

Mỏi chân hay tích lũy chỉ đăng mỗi cái hình 1, 2 phiên thì em chưa thấy comment này mang tính góp ý hay gì. Thấy giống công kích vô bài đăng hơn ạ.

1 Likes

triết lý đầu tư dài hạn tuyệt vời quá anh ơi. em mua L14 mới được 20% mà vẫn giữ, chờ đại sóng thần

2 Likes

Lợi nhuận dự án nam.mp L14 có thể đập chết 5NTC đấy. Vì thế các siêu cao thủ hội tụ ở L14 rất nhiều ôm ko chịu nhả

3 Likes

https://vnexpress.net/my-can-nhac-ke-hoach-kinh-te-3-000-ty-usd-4252405.html

2 Likes

1 Likes

Ôm tiền quắn thật sự khi cứ bơm.như rác.
Ôm tiền quả này đi viện hết

4 Likes

4 Likes

VN30 toàn banks với BDS mà A7.

Nhưng trụ vãn nhiều bluchip sx nó kéo lại

2 Likes

Sao SGR nó sàn 2 phiên k có vol rồi bác ạ