Vnm

VNM mất dần các mốc từ 110, 100, giờ thì 90, mỗi ngày cắt máu NĐT một chút, nếu VNM mất 85 thì ga tiếp theo là 7x.

2 Likes

Bởi vậy các tiền bối mới khuyên ko nên bắt dao rơi mà, cứ đợi nó dừng chân hãy tính tiếp

Thế cũng gọi là phân tích sao? Thủng 8x thì chả 7x… thủng 7x thì là 6x…đó là chuyện đương nhiên mà

Về 5x xem xét :slight_smile:

mất 85 có thể về 80, và 80 thì ko phải 7x đâu bác, 7x và 80 khác nhau hoàn toàn đấy

hơi sâu bác ơi.

1 Likes

cứ cho nó rơi xong rồi tính

hơi đau lòng nhưng về 7x chứ k đùa

Bạn nên phát biểu là bao nhiêu % khả năng xác suất thủng 85, như vậy thì nhận định mới có ý nghĩa…

khả năng cao là về 7x

Mai VNM trần đấy! Xem nhé!

Tk vẫn chưa cạn kiệt sao đã tăng đc bro

Riêng VNM thì không phân tích như midcap cơ bản đâu mà cần tích luỹ…

1 Likes

Cơ bản là nội tại doanh nghiệp không còn gì cho ngta kỳ vọng r. Nếu ngày càng mats dần giá trị, không được giới ndt đánh giá cao thì VNM lại thành hàng đầu cơ cờ bạc.

1 Likes

19k tỷ gửi tiết kiệm, lợi nhuận hàng năm 11k tỷ, cổ tức bằng tiền 50%/năm? Bác có biết gì về định giá không?

Công nhận là VNM đang là 1 trong số trụ to nhất bảng, nhưng kỳ vọng dần hết r. Cổ tức to chưa chắc phải là ngon, làm bao nhiêu chia bấy nhiêu, đâu có xoay vòng phát triển phi mã nữa, VNM đang dần già đi, không còn là thanh niên sung sức.

Chào c Lưudiecphi nhé, hotgirl chứng khoán trên Facebook

Dàn nữ KBSEC toàn xinh gái chân dài trừ mỗi Diệc Phi :))

Đầu tư thì ko thể nhìn vào mãi cổ tức đc bác ạ, nhìn vào cái tầm doanh nghiệp và phát triển chứ cứ ngóng chờ cổ tức ăn đc tí xong giá nó tụt cho chả thấy đâu là đáy thì cũng chỉ cùng lắm là hòa :))

Thật bác à, nếu còn ý tưởng, còn phát triển thì cổ tức bằng cp xoay vốn phát triển liên tục