Diễn biến của VNINDEX trong thời gian tới như thế nào (17/05/2023)

, , , , ,

image

Chào các anh chị em, tôi thường xuất hiện khi thị trường bước vào giai đoạn khó để nhận định một chút giúp anh em fo có định hướng giao dịch tốt hơn. Cá nhân tôi đánh giá thị trường cơ bản là sẽ đi ngang giai đoạn này và chưa thể gãy được ngay. Hiện tại VNINDEX đang điều chỉnh ngày, vùng hỗ trợ gần nhất là 1050. Nếu thủng vùng này thì được xem như là nguy hiểm, nhưng cá nhân tôi đã ra hàng từ ngày 15/05 và tôi không nghĩ m bán đúng đỉnh nhưng tôi chọn an toàn, Chuyện VNI có thể uptrend ngay được chưa thì tôi đánh giá là chưa thể, về kỹ thuật sẽ còn 1 nhịp về lại ít nhất vùng 900 nữa lúc đó tt mới có thể bước vào giai đoạn uptrend thật sự. Cá nhân tôi đánh giá cao @Khai_Nguyen_Huu vì những con mà bạn này công khai đều tăng rất mạnh. Nhưng tôi xin cảnh báo những nđt mới là ko có chén thánh ở thị trường này, việc nhà đầu tư vào sau những con đã tăng từ nền rất mạnh như EVG, VC7, IDJ… là rất nguy hiểm? Người khác có thể mua và ăn rất đậm nhưng nếu không hiểu kỹ thuật ko chọn điểm vào tốt sẽ là người đổ bô, và mr khoai là một ví dụ điển hình làm bao nhiêu bà mẹ bỉm sữa và lớp nđt fo phải chia đôi chia 3 tk.
Cá nhân tôi chọn ngồi ngoài giai đoạn tới và chuẩn bị cho 1 pha big short sau đó là hold cổ phiếu dài hạn. Chúc anh em sẽ giao dịch thành công!

2 Likes

Full short rồi ngồi rung đùi đếm tiền thôi cho thị trường Việt Nam về thời đồ đá nào bán mạnh lên anh em

1 Likes

đoạn này có muốn short thì dò lệnh thôi, chứ full là dễ đứt tay lắm

TT này nó ko dễ gì giảm ngay đâu, anh em ngồi lấy năng lượng đi lúc đó mới bắt đáy đc, cứ tập trung giao dịch nhiều quá nó hết năng lượng đó

Đang sập vỡ mồm rồi đấy cháu

1 Likes

Động đất núi lửa cháy nổ giết người ghê sợ quá!!!

2 Likes

Nhìn thấy bô nó to to

thay vì mạo hiểm ăn đc thêm 5% nữa ta có thể lựa chọn giải pháp an toàn là hạ bớt hàng. Hi vọng sẽ ko sập quá nhanh để a e lỡ vào hàng rồi còn đường mà chạy

1 Likes

Chà, anh em nhớ mặt điểm tên hội này nhé. Cu em thợ vẽ nay nói chuyện có vẻ ổn hơn đấy

Lo mà vẽ sâu sâu 1 tý về 900 ít quá , mà mà y tag thầy Khải để kiếm tương tác à, mương máng láng tráng với đại dương

Đội này hơn 1 năm nay hình như chưa hô tăng lần nào trừ chủ top hô ngược :joy:

1 Likes

Thanh niên NAV 25tr. :rofl::rofl::rofl:

Tao thèm kiếm tương tác làm gì? Đầu tư tự mà kiếm tiền từ tt mới giỏi lôi kéo đội nhóm lùa gà t khinh chứ ở đó mà kiếm tương tác. Nhóc con

Vâng thợ vẽ chưa đủ trình lôi kéo vì 1 thời hô hào ae bản gà phất cờ mình làm thủ lĩnh nhưng thợ vẽ có cái gì ngoài mõm

Bớt ảo tưởng đi

Nhóc con

Cảnh báo EVG và DRH đã suy yếu. Hqua tt tăng mạnh nhưng lại xuất hiện bộ nến đảo chiều rất xấu. Anh em ko nên bắt dao rơi chờ nó ổn định rồi xem xét vào sau

Evg bắt đầu tay to xả hàng

Mai tôi theo dõi xem ntn, có dấu hiệu là chốt luôn, kaka, ngập mồm rồi

Vl cáo trốn mất con bà tích, hèn vl :disappointed:

1 Likes