Đoản khúc cuộc đời

Em dùng công cụ của bác chủ thấy hiệu quả lắm, các bác k dùng ạ?

2 Likes

Cụ biết k dùng à? Cụ BN ns tâm lý quyết định. Có ng tin, k tin. K tin vs ý nghĩ cái j miễn phí chỉ có trg bẫy chuột.

4 Likes

Em k có ý đấy ạ. Em thấy các bác hỏi mã bác chủ đã trả lời. Công cụ bác chủ cũng đưa ra xác suất. Em dùng đánh coin, ck k vất vả như trước ạ.

2 Likes

Khi thủng 1057-1060 thì đừng vào lệnh. Khi đó quan sát giao cắt của tam giác là khu 1044-45. Khung H4, H1 chưa thể tạo đáy nhanh như vậy được.

9 Likes

Cẩn thận T0 hay có kill short, kill long. Vì vậy, hãy vào chậm, ra nhanh cho an toàn, ăn non đi một ít.

8 Likes

Cho e hỏi xu hướng của SZC ạ

1 Likes

Nó phân kỳ khung ngày 9/5 rồi, canh nhịp hồi lên bán nếu đang cầm hàng, mục tiêu 1 khu 34k (nhịp hồi), mục tiêu 2 khu 36-38k (xác suất nhỏ). Gom hàng khu 24-26k và thấp hơn. Thủng 32.1k chính thức vào nhịp chỉnh.

6 Likes

Nó vẫn có xác suất vượt đỉnh nhưng nhỏ, không nên vào lệnh mua ở vùng này nữa.

6 Likes

E cảm ơn ạ

3 Likes

Bạn comment giống phim hành động Mỹ thế?

5 Likes

Phase tích luỹ nhìn k hợp lí lắm :thinking:

2 Likes

Cảm ơn bác nhắc nhở ạ. Em đánh dùng margin nhỏ ạ, em đặt gần điểm của chỉ báo là em chốt ạ.

3 Likes

Hiện tại chưa vi phạm j cả, bạn bảo về 1044 mình thấy ko hợp lý lắm… Bạn phải xem thêm chart bank, hpg và vhm nữa nhé… Vni xu hướng tới vẫn là lên chứ chưa giảm được. Còn xem chart 1h để phán thì bỏ qua đi bạn ạ

5 Likes

Mình thiên về chiều lên nhé, giờ chưa phải lúc giảm

5 Likes

Em lướt toàn dùng 1 và 4 giờ. Các bác đầu tư dài hạn xem khung ngày và tuần để mua theo kỹ thuật thì trễ rồi ạ. Giá đi xa lắm mới có điểm mua, bán ạ.

3 Likes

Đt dài ng ta giải bài toán ktế, n/c DN, giá mua hợp lý, hs vs t.jan hoàn vốn, qtâm j diễn biến bảng điện theo ngày jờ.

3 Likes

mong là bác ấy vươn vai rồi dậy…chú như em vươn vai ngủ tiếp là nản làng VNI bác ạ

3 Likes

bác nam có thể cho đánh giá dài hạn về VND được k ạ

4 Likes

Có mấy yếu tố đánh giá: Lịch sử và vị thế hiện tại của doanh nghiệp, thị trường chứng khoán sẽ thụt lùi hay phát triển? Luật tác động thế nào đến thị phần (cho phép thành lập mới hay hạn chế thành lập mới?..) Hơn 10 năm trước giá điều chỉnh đến giờ chưa đến 1k, với giá hiện tại đang gấp 16 lần. Tự bản thân hỏi, tìm câu trả lời và có kế hoạch được, vấn đề có dám nắm giữ dài hay không? Nguồn vốn? Những phát sinh trong cuộc sống có phải bán bất chấp hay không?..

9 Likes

Bạn bắt bẻ em chim hơi nhiều đấy :sweat_smile:

6 Likes