Kiến thức quan trọng tromg giai đoạn sắp tới, ko hiểu rất dễ chết

Đa phần nhà đầu tư vào ck bị các chiên za bẩn dẫn dắt tư duy, nên rất dễ hoảng loan và rối, sẽ bị cướp hàng bán đáy mà chết. Ví du nó dọa lãi suất cao bds tèo. A7 sống hơn nửa thế kỉ rồi mà chẳng tìm thấy sự liên can. Thậm chí giai đoạn 2002-2010 lãi suất càng tăng bds càng sóng thần to
Chỉ khi 2012 nguồn cung bds bội thực dự án và cung tiển giảm đột ngột từ 36% về 12% thì bds mới đóng băng.
Hãy nhìn biểu đồ sau sẽ hiểu

.

Lạm phát là kẻ thù của bds ?? Có thật ko hả ae ?? Ấy thế mà ở vn cứ mỗi chu kì lạm phát cao kéo dài nó lại dễ nổi sóng thần mới hài. 2004- 2010 lạm phát 2 con số bds tăng khủng mấy chục lần
Thổ nhĩ kì lạm phát 80% dân vẫn đi xúc bds, iphone, xx lần thế mới hài. Venezuela khi cạn ngoại hối , lạm phát cực cao chỉ số chứng khoán x500% giống như vni lên 5000- 6000 vậy. Kkkk
Chỉ những kẻ đầu bò mới hảnh xử kiểu này. Ôm cái nhà sâp làm đường làm cầu qua nhà, kì vọng giá đất x500x1000% mà lại đi bán vì sợ lãi suất tăng 1-2% người gửi tiền bao thập kỉ nay có tăng lãi suất cũng chỉ hòa và lõm bởi ko vượt đc lạm phát đâu.
Ae giải thích sao câu chuyên sau khi bán dự trữ ngoại hối ko kìm đc tỷ giá nó tăng thế này ??

185 Likes

A7 mãi đỉnh!!!

20 Likes

IMG_1664195918535_1664196788084
Chúc mừng chim lợn bắt đáy thành công, mua ròng 5xx tỏi :neutral_face::neutral_face::neutral_face:

4 Likes

Xu hướng thị trường đuợc hình thành bởi tâm lý nhà đầu tư, hơn là từ những nguyên nhân thông tin cơ bản trên thị trường.

2 Likes

Chấm nghe vĩ mô A7

3 Likes

hô ít thôi bạn ơi!

Chấm

Em lại xin phép copy nội dung nhé anh @Sieucophieu12345

3 Likes

Rồi bọn mất dậy sẽ phơi xác ngoài đồng hoang, thây bọc da ngựa voi giày ngựa xéo

5 Likes

tôi nông dân tôi ko hiểu gì vĩ mô FED, downjones. tôi chỉ biết ngày xưa tôi lương vài chục nghìn đồng giờ tôi lương 5-10 củ/tháng. Thì đất của tôi phải tăng tương ứng + chỗ đẹp hạ tầng ngon phải tăng hơn nhiều. giờ tôi thấy lãnh đạo công ty bđs tốt tin cậy tôi gửi tiền vào thế là tôi giàu. bán rẻ là tôi múc. tôi ko quan tâm thế sự

11 Likes

đất cát bao năm nay xung quanh anh em tăng giá như nào anh em tự đánh giá,

AE định chạy thoát thân… A7 lại bơm vào đầu… nhồi sọ AE…

4 Likes

Sau tất cả BDS và cổ BDS
vẫn là CHÂN ÁI
:sunglasses:

6 Likes

À thì ra chủ quản bọn CL húp 571 tỏi đây rồi

2 Likes

Theo e thấy chính phủ neo vnd để giữ và thu hút FDI nhưng nếu có phá giá một ít vnd cũng đc vì bản chất bọn FDI giờ mang tiền đi đâu trả Lạm Phát (Mỹ,Châu Âu….)sớm thôi chính phủ sẽ phải phá giá vnd A7 nhỉ

1 Likes

Nhiều người mất hết vì đã tin A7…

3 Likes

Dig hôm nay thằg nào bán cuối phiên đã bị cướp

1 Likes

Chứng cháo đoạn này dễ gây trầm cảm

Chúc thầy a7 nhiều sức khoẻ ạ

1 Likes

đau

2 Likes