NN quay xe kinh điển - Giữ vững tay lái - Nhóm ngành ưu tiên

, , , , , , , , ,

Chỉ trong 15 phút cuối buổi sáng, khối ngoại chuyển từ bán dòng nhẹ (-25 tỉ) sang mua ròng khá mạnh (+104 tỉ).
Ae hết sức bình tĩnh, giữ vững tay lái giai đoạn này. Tốt nhất là tắt bảng.
Nhóm ngành ưu tiên:

• CK: VCI (mạnh nhất), VND, SHS…
  • Thép: HSG, NKG
  • BĐS: CEO, DXG
  • ĐTC: KSB, VCG, HHV, PLC (canh mua)
    Chúc ae có ăn với target kỳ vọng!

2 Likes

Dtc mà ko có LCG là sai quá sai :joy:

1 Likes

ĐTC nhịp này tôi ko đánh giá cao nên tôi để ở cuối danh mục. Tôi đánh giá cao nhất là CK và BĐS nhịp này. Bảng điện nay có lẽ đã khẳng định điều đó. Bản thân tôi hiện chỉ cầm CK, BĐS thôi. Thép chỉ có vài K HSG thôi, đang canh bán nốt thép dần rồi.

Không biết ae có múc được hàng trong danh mục của tôi khuyến nghị ko nhỉ? Ae thấy chất lượng chứ?

VCI và DXG này leader 2 dòng luôn, tím chặt từ sớm.

Riêng dòng chứng tôi khuyến nghị thêm ORS chưa tăng, rất an toàn vì có nền cứng mà hiện tại chưa tím.

Cơ hội lên tàu ORS cho ae chưa có hàng dòng chứng, dòng chứng đợt này lead khoẻ luôn đó, ĐTC thì thôi nghỉ đi, nhiều mã PKA rồi.

AE chú ý dòng ĐTC tạm nghỉ đi. Nay tăng mạnh mà vol bé. Chú ý nhé. Nhìn sang dòng chứng chân ái nhé. Vol nó phải thế thì mới gọi là hút dùng tiền

Như vậy là ORS đã trần rồi

Bạn thấy tôi sai hay bạn sai chưa? ĐTC giờ chỉ cần TT ko mạnh là đỏ thôi.

Danh mục của tôi khuyến nghị hôm nay ko có mã nào tăng dưới 6% hết. Sợ còn trần cứng hết

Danh mục hiện tại của em: VCI, DXG, ORS, EIB, CKG. Một ngày TT đỏ lửa mà tôi vẫn tăng trưởng NAV. Các bác tin tường thì có thể theo dõi tôi nhé