🐸 SHS - Kìa chú là chú ếch con, có hai là hai mắt tròn. Chú vượt mệnh xong rồi chú định làm gì đây?

Em gọi vui cổ SHS là 2 con ếch (:frog:) nên lấy lời bài hát kinh điển này làm tựa đề cho topic.
Nói chung là lặng ngụp với em nó… ngu người rồi nên giờ cũng không biết nói gì.

Khoảng thời gian dài giá của em nó được giữ xung quanh 9±0.5.
Rồi một ngày đẹp trời của tháng 4, em nó vượt sông vượt suối, vượt núi vượt đèo, vượt cheo leo, vượt khúc khuỷu để quay lại cái mệnh giá của ngày đầu. Em dùng một ngữ thậm xưng vậy để thấy độ khó của quá trình này.
Mọi thứ chỉ mới bắt đầu.
Hãy cùng chờ xem điều gì sẽ chờ đợi tiếp theo khi báo cáo quý 1 của SHS sắp được công bố. Theo em dự nó sẽ ra vào ngày thứ Năm hoặc thứ Sáu tuần sau.

Như những topic chuyên về một cổ khác của em, bên dưới là giá khuyến nghị.

• Mua: dưới mệnh giá (tùy duyên mỗi người)
  • Bán: cứ có mức lợi nhuận > 10% thì cứ tự nhiên. Mua thấp bán thấp, mua cao bán cao hơn.
  • Giá cắt lỗ: VNI thủng 1,030 và giá dưới 8.6

Nguyên tắc chung vẫn là 3 chân.

• Chân 1: dưới mệnh giá
  • Chân 2: dưới 9.5
  • Chân 3: 8.6-9 (nếu có)

Chúc may mắn và thành công.

Em post lại thống kê vùng giá phiên cuối tuần 14/4

9 Likes

Thôi chia buồn cho cổ đông SHS . Hôm bác này lên bài VCG nó cắm đầu 3 con quạ đen không ngóc lên nổi

Thứ 2 chạy sớm đi các bác nhé

5 Likes

Thống kê giao dịch từ đầu tháng 4.

• Giá đóng cửa cao nhất: 10.6
  • Giá khớp cao nhất: 11
  • Giá khớp thấp nhất: 9.3
    Khối lượng cao nhất: 69.9tr
    Khối lượng thấp nhất: 17.8tr

5 Likes

Thống kê giao dịch của tháng 4 năm rồi. Nhìn cho vui thôi nha mọi người.
Trước khi chia có giá: trên 40
Sau khi chia: trên 25
Sau đó: từ từ về dưới mệnh. :upside_down_face::upside_down_face::upside_down_face:

6 Likes

Từ 7/4, SHS được giao dịch ký quỹ lại vì thỏa mãn điều kiện của HNX.

6 Likes
  • Cơ cấu nợ thay đổi và vay ngắn hạn giảm 85% xuống còn 407 tỷ. Chi phí lãi vay sẽ giảm đáng kể.
  • Cơ cấu danh mục tự doanh tăng lên 156%. Với việc hạ tỷ trọng cổ phiếu, tăng vào trái phiếu và cổ chưa niêm yết sẽ giảm thiểu rủi ro ngắn hạn rất nhiều và đảm bảo được lợi nhuận dài hạn. Miễn bàn các cổ chưa niêm yết, muốn giá nhiêu cũng được, chỉ cần công ty làm ăn ổn thì định giá chỉ có tăng chứ không giảm.

4 Likes

6 Likes

Tín hiệu mua/bán.

5 Likes

Nhà có ít, em xin phép vào hóng

3 Likes

Mừng quá! Em live show 8 bài mới có bác hát bè.
Em định kết thúc sô diễn ở đây luôn luôn ấy chứ.

6 Likes

Mấy bác kia chắc bị người yêu bắt đi chơi…tí về thể nào chả họp.
Nhà cháu hóng là chính, kg hớt :rofl::rofl::rofl:

2 Likes

Mr Hiển dạo này PR mạnh

3 Likes

Đố bác biết vì sao?

5 Likes

Em đọc thấy có nhiều kế hoạch phát triển

4 Likes

Thật ra đa số mọi người ra hết hàng chưa nhập cuộc lại. Em mở pic giới thiệu để mọi người vào hàng giá tốt khi thị trường đang xấu.
Lúc này mở pic nó mới giúp được những người chưa có hàng. Lúc nó tím ngắt, mở pic chẳng mang lại giá trị gì cho những người này.

6 Likes

Đã có tin nhắn mời dư đại hội cổ đông 28.4 .Nguyễn Tri Phương chưa. Hóng nghị quyết.

3 Likes

Em cũng có nhận. Mình có thể tham dự online cũng được đó bác.

6 Likes

Cuối tuần sau sẽ có kết quả kinh doanh quý 1. Qua đó sẽ hé lộ việc dịch chuyển cơ cấu của anh Vinh có hiệu quả hơn không.
Đó là điều em hóng nhất lúc này.

5 Likes