Sóng du lịch ITC

,

Thôi đợi vậy, P/B mới có 0.7 thì vẫn còn rẻ chán. Em nó dính dáng đến cả nhà nước nên cũng có người kiểm soát hộ mình, lãnh đạo muốn tuồn ra sân sau cũng khó.

2 Likes

Chỉ tính riêng La Vela thôi đã đóng góp dòng tiền vô cùng ấn tượng cho ITC với lợi nhuận gộp gần 200 tỷ/năm. Định giá La Vela dựa trên dòng tiền tạo ra vứt đi cũng phải 2k tỷ, trong khi vốn hoá của ITC hiện tại mới chỉ loanh quanh 1.2k tỷ mà ICT thì còn hàng đống dự án bds khác.

347896390_297743359244596_8791558082951351339_n

1 Likes

Hàng còn rẻ lắm chắc nhịp này lên đk 16.x

2 Likes

:white_check_mark: Cổ phiếu Top 1 Ngành bất động sản chu kì mới .

Tím trong ngỡ ngàng

1 Likes

Xem bctc SGR vài năm trở lại đây toàn thấy cty cứ có tí tiền bán dự án thì lại bị rút ruột đem đi cho vay tín chấp rồi kiện tụng đến gần chục cái vụ án đòi tiền ko dc. Rồi góp vốn vào sân sau ko hiệu quả cả hàng trăm tỷ, tiền có nhiều rồi cũng bị đục khoét hết thôi.

1 Likes

Cạn cung thì tay to lại vào múc lên tầng giá mới thôi

1 Likes

Đợi mãi thì cũng đến ngày em nó tăng :D, được cái khi em nó chạy thì rất dứt khoát.

1 Likes

Chỗ nào bác nói rõ coi! Sai một chút rút 1 chỗ đền 2 tỷ. Đưa ra dữ liệu đi.

Vào xem đi bác nghiên cứu kĩ vào

Ơ, toàn khoản to như con voi trong bctc Q1/2023 ấy chứ bé đâu mà khó tìm.

Chỉ tính riêng các tài sản đang cho thuê của ITC (ko kể khách sạn Lavela) toàn vị trí đắc địa tại quận 1, quận 3. Ngân hàng định giá cũng phải 2k tỷ (cho vay 70% = 1.5k tỷ), trên sổ sách chỉ dc ghi nhận 647 tỷ, tài sản ngầm siêu lớn.

Nếu chỉ tính định giá tài sản cho thuê này 2k tỷ và khách sạn Lavela 2k tỷ bên trên thì tổng 4k tỷ vượt quá xa vốn hóa 1.3k tỷ, trong khi còn cho không biếu không toàn bộ các dự án bds khác.
Đúng là kim cương trong cát.

1 Likes

ITC lái rũ 2 cây, cây thứ 3 test lại vol còn 1/2, sáng nay vol 148k (19/6) thì khả năng cao lấy dc cân bằng là sắp bật

1 Likes

Du lịch đang phục hồi mạnh, đợi ra BCTC Q2 là lại ngon thôi.

1 Likes

Đúng rồi bác, timing của chúng ta ko tính bằng phiên mà bằng tháng.

Tính bằng phiên thì sáng đúng chiều sai đến mai lại đúng.

Tính bằng tháng thì tháng trước đúng, tháng này sai, tháng sau ra bctc ngon thì lại đúng thôi.

1 Likes

Đang uptrend thì chấp lái rũ hàng, ôm chặt kiệt cung lại bật

2 Likes

Úi, cá mập mà còn phải tớp giá trần như này thì mai ae lại phải đua lệnh rồi :rofl:

1 Likes

Lái ITC còn bị nhốt đã ra được hàng đâu, về đỉnh cũ 2022 thì cũng mới là đỉnh của 2010, 13 năm doanh nghiệp tích lũy được nhiều tài sản thế nên chu kỳ này mình phải kỳ vọng ít nhất cũng phải X2 cái đỉnh cũ.

1 Likes

Bán hết đê

1 Likes

Đợi bao giờ lái ra rồi mình ra cùng bác ah :smiley:

2 Likes