Thị trường chứng khoán tuần tới (10-14/4): nên BÁN hay MUA?

, , , , ,

hôm nay quan sát để chốt lời dần hơn là mua mới

1 Likes

tin tốt nhiều quá

Khi mọi nơi ắp chen hưng phấn thì mình âm thầm chốt lời theo đúng bộ nguyên tắc giao dịch hiệu quả bác nhỉ :)))

1 Likes

phải xem nó đã phản ánh vào giá chưa

Bạn nói vậy là oke r và có pp giáo dịch thì chúc mừng bạn

Như thế chúng ta mới đi đường dài với thị trường dc

vậy mà ad ko share với mn nha :grin:

trước đó có nói á, PLX thoái 40% vốn tại PGB

Chốt được rồi

1 Likes

Bạn tính chốt con nào rồi

thanh khoản lớn chốt lời trong phiên sáng cộng thêm việc khối ngoại bán ròng làm thị trường không giữ dc đà tăng và chỉ số về vùng tham chiếu trong cuối phiên sáng

1 Likes

ngành sáng nhất thị trường lúc này là bán lẻ, lý giải tại sao dòng bán lẻ hôm nay tăng

Trước đây Chính phủ siết chặt kinh tế là để kiểm soát được lạm phát, giữ tỷ giá trong mức ổn định. Khi mọi thứ đã được về đúng mục tiêu thì cũng là lúc GDP ra kết quả tăng trưởng thấp.
Vì thế mới điều chỉnh hạ lãi suất, thúc đẩy đầu tư công, giảm thuế,… là các chính sách để Nhà nước nới lỏng dần kích cầu quay trở lại, khôi phục dần kinh tế. Dòng bán lẻ đã chiết khấu sâu một đoạn, có chất xúc tác này vào thì doanh nghiệp comeback, dòng tiền sẽ tự động tìm đến.

1 Likes

ĐTC đang bị lãng quen bởi dòng tiền fomo vào penny

1 Likes

nên ĐTC đang đỏ mạnh, nếu mua thì cân nhắc mua thăm dò dần cũng dc

1 Likes

@ABC456 chào cá mập ghé pic e ạ, bữa nhớ dc @Bernice giới thiệu

1 Likes

Ông này đặt cảm biến hồng ngoại ở cửa hay sao thế nhỉ. Vừa rón rén thấy cái :sweat_smile:

Mà em là cá bảy màu thôi ạ. Cái kẻ hay đi vu cho ng khác là cá mập mới cần để ý cẩn thận đấy. Bơ là loại quả hàm lượng dinh dưỡng và gtri cao

2 Likes

rum tui bảo bán cut loss oy kkk