Trading Ideas - Đánh đấm từng nhịp bằng PTKT

, , , , , , , , ,

Mở một topic cho phù hợp với tính mê đầu cơ của mình cũng như phần đông những ai tham gia vào thị trường đầy máu và nước mắt này.
Mua bằng kỹ thuật, bán bằng kỹ thuật. Không cảm xúc, không FOMO, quản trị rủi ro hiệu quả.
Update theo từng nhịp khi có cơ hội.
Ai thấy phù hợp thì có thể trao đổi riêng: 0899.879.789

1 Likes

Idea ngày 09/01:
SHB - Mua 10.2-10.4. Target 11.8-12.4. SL 9.2.

STB - Mua 21.5-22.5. Target 25.5-27. SL 20.

Add thêm BSR vào port hôm nay nha. Đủ hàng về trong tuần luôn :slight_smile:

Bán SHB nha mấy thầy, lãi đúng 1%.

Thêm PVT vào port nữa này. Tính ra port toàn dầu khí không à.

Nay add thêm SBS vào port nha :smiley:

SHB bán hố, STB không mua khớp, BSR thì bao phần thành quả rồi nên lại ngồi ngó thôi. Port giờ còn mỗi dầu với chứng

Năm mới lót ổ mới cho DBC giá này hợp lý nhỉ. Cho về hẳn 15 đi mua tiếp :laughing:

DCA xong vẫn lỗ 5% mấy thầy ạ :slight_smile:

DBC gồng lỗ thấy mờ mắt luôn các thầy ạ…

Gồng kiểu gì DCA mãi về 15.1 vẫn lỗ 1 giá, ướt hết cả quần…

Tôi lại ngoi lên rồi đây. Mai múc VNM ủng hộ Fubon với VanEck mua cái nhỉ các thầy?

DBC về bờ rồi mấy thầy ơi.

Múc HBC làm tí đầu cơ nhỉ :smiley:

[TRADING IDEA]

----- HUT -----

Kết thúc FY2022, HUT ghi nhận doanh thu đạt 1,073 tỷ đồng (+23% YoY), LNST đạt 143 tỷ đồng (+226% YoY).

1. Mảng Giao thông thông minh (VETC): Lỗ 130 tỷ đồng, giảm so với mức lỗ FY2021 là 260 tỷ đồng.

2. Mảng BOT: Doanh thu đạt 568 tỷ đồng (+10% YoY) do mức nền cơ sở FY2021 thấp khi bị ảnh hưởng bởi dịch COVID-19.

3. Thoái vốn thành công BĐS Quang Phú và T’Hospital.

4. Đầu tư vào công ty bảo hiểm và Carpla (platform bán oto cũ).

5. Dự kiến hợp nhất SVC thành công trong Quý II/2023, LNST dự đạt 600 tỷ đồng FY2023 sau hợp nhất (tăng hơn 4 lần).

Thêm HUT nhỉ các bác.

HBC có khi không trade ngắn nổi. Nếu trade thì khuyến khích lên 10 +/- 3% hãy bán nha các bác.

HBC CE rồi mấy thầy. Target trading là 10 +/- 3% nha.